กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขออนุญาตแนะนำตัวครับ  (อ่าน 2797 ครั้ง)

นักเพลงตัวน้อยๆ

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 2
สมาชิกใหม่ขออนุญาตแนะนำตัวครับ
« เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 12:27:16 PM »
สวัสดีครับ เพิ่งสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ ขออนุญาติแนะนำตัวเองครับ ชื่อน้อยครับ อายุ 33ปี เป็นคนลพบุรีโดยกำเนิดครับ ตอนนี้ทำอาชีพรับจ้างเปิดเครื่องไฟตามงานต่างๆ เพราะโดยส่วนตัวชอบฟังเพลงลูกทุ่งเก่าๆ เลยรักอาชีพนี้ครับ

ยังไงรบกวนฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: สมาชิกใหม่ขออนุญาตแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 06, 2018, 12:33:22 PM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทย ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวภายใน 5 กระทู้แรก

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

อย่าลืม เดินหน้าตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ แล้วจะพบกับสิ่งที่คุณยังไม่เห็นในตอนนี้อีกเพียบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2018, 12:34:59 PM โดย สมภพ »
รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง