กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบคุณที่รับเป็นสมาชิกครับ  (อ่าน 3887 ครั้ง)

เกิดนคร

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 59
  • Thank You
  • -Given: 37
  • -Receive: 59
ขอบคุณที่รับเป็นสมาชิกครับ
« เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 07:37:12 PM »
 :z7:
สวัสดีครับ ผมเกิดนคร อาชีพก็ขับรถส่งของ เป็นลูกจ้างเขาดีๆนี่แหละครับ พออยู่พอกิน ไม่ถูกหวยรวย 30 ล้านอย่างเขา อิอิ เกิดที่อ้อมใหญ่ สามพราน นครปฐม ชอบเพลงทุกแนว แต่ที่พิเศษคือลูกทุ่งทั้งเก่าใหม่ จริงๆก็มีเก็บไว้เยอะอยู่เหมือนกันจนฟังไม่ครบ และก็อยากฟังเพลงที่ไม่เคยได้ยินได้ฟังมาก่อน จึงต้องเข้ามาฟังทางเว็บเพลงไทยจากท่านปรมาจารย์เพลงเก่าทุกท่าน เพื่อผ่อนคลายเครียดจากเหตุการณ์รอบข้างให้มีชีิวิตสุขบ้างทุกข์บ้างคละเคล้ากันเพื่อต่อสู้ชีวิตให้ยืนยาว หวังว่าคงได้รับความเมตตาจากทุกๆท่าน ขอบคุณครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: ขอบคุณที่รับเป็นสมาชิกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 07:43:05 PM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทย ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวภายใน 5 กระทู้แรก

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

ถ้าเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยได้เอง กรุณาเปลี่ยนด้วยครับ ถ้าไม่ได้บอกมาเดี๋ยวทีมงานจัดการให้

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

เกิดนคร

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 59
  • Thank You
  • -Given: 37
  • -Receive: 59
Re: ขอบคุณที่รับเป็นสมาชิกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 07:48:52 PM »
ผมไม่รู้ว่าจะเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยที่ไหนครับ หาไม่เจอ อิอิ ช่วยเปลี่ยนให้ทีครับ เกิดนคร

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 08, 2018, 07:55:12 PM »
บิ๊กบอสของเวปบ้านเพลงไทย เมื่อสองปีที่แล้วอยู่ที่ตลาดพันล้าน นั่งอยู่ที่สถานีเลเบอร์เรดิโอ แต่ตอนนี้ไปทำสถานีใหม่ที่สมุทรสาคร ผมเองก็เคยเรียนอยู่ที่โรงเรียนมัธยมในวัดบางช้างเหนือ  :tab_on: :tab_on:

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

โต

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1862
  • Thank You
  • -Given: 2864
  • -Receive: 1862
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2018, 08:51:25 AM »

ยินดีต้อนรับครับ อ่านกฏกติกาแล้วทำตาม ทุกอย่างก็จะราบรื่น...ขอให้มีความสุขกับเสียงเพลงครับ...

โชค

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1000
  • Thank You
  • -Given: 1046
  • -Receive: 1000
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 07:41:05 AM »
ยินดีต้อนรับคุณเกิดนครสู่บ้านเพลงไทย ขอให้มีความสุขครับ

ฅนบ้านไร่

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 32
  • Thank You
  • -Given: 106
  • -Receive: 32
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2018, 06:07:39 PM »
ยินดีที่รู้จัก เด็กอ้อมใหญ่ เราเด็กไร่ขิง แต่ตอนนี้มาทำงานทางใต้ คิดถึงแถบนั้นสมัยเรียน