เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

สุนารี ราชสีมา ชุด ของฝากจากบ้านนอก

(1/5) > >>

กัส:
สวัสดีค่ะทุกๆคน วันนี้ไม่ได้แจกเพลงมานานแล้วนะค่ะ วันนี้เลยนำอัลบั้ม ของฝากจากบ้านนอก ที่เป็นไฟล์จากcdmp3 มาฝากกันค่ะ ชุดนี้เพลงจะหาง่ายๆหน่อยค่ะ แต่ชุดนี้มีเกล็ดข้อมูลบางส่วนคือแบบในเทปคาสเซ็ทกับแผ่นเสียง จะไม่มีเพลง คนขี้เหร่ที่เธอลืมกับลืมเลยคนเคยลืม ซึ่งเป็นเพลงที่ก้อง กาจกำแหงได้แต่งไว้ค่ะ ถ้าแบบในซีดีจะมีค่ะ เพราะน่าจะเพิ่มมาในช่วงหลังๆค่ะ เพราะปี 2530 ช่วงนั้น จะจำกัดเพลงในชุดเดี่ยวแค่12เพลงค่ะ เลยทำให้2เพลงดังกล่าวที่บันทึกเสียงตอนนั้นไม่ได้เพิ่มไว้ค่ะ
รายชื่อตามนี้ค่ะ

01.เรารอเขาลืม คำร้อง:/ทำนอง ชลธี ธารทอง
02.คนขี้เหร่ที่เธอลืม คำร้อง:/ทำนอง ก้อง กาจกำแหง
03.ตะวันลับที่เชียงราย คำร้อง:/ทำนอง ชลธี ธารทอง
04.ของฝากจากบ้านนอก คำร้อง:/ทำนอง ชลธี ธารทอง
05.ลืมเลยคนเคยลืม คำร้อง:/ทำนอง ก้อง กาจกำแหง
06.อยากให้ภาพนี้มีชีวิต คำร้อง:/ทำนอง ชลธี ธารทอง
07.จ้างก็ไม่เชื่อ คำร้อง:/ทำนอง ชลธี ธารทอง
08.มาตามนัด คำร้อง:/ทำนอง ชลธี ธารทอง
09.สาวโคราชขาดรัก คำร้อง:/ทำนอง ชลธี ธารทอง
10.กว่าจะรักกันได้ คำร้อง:/ทำนอง ชลธี ธารทอง
11.ยกให้เป็นทาน คำร้อง:/ทำนอง ชลธี ธารทอง
12.ปลงตก คำร้อง:/ทำนอง ชลธี ธารทอง
13.รักคนใจเดียว คำร้อง:/ทำนอง ชลธี ธารทอง
14.เดือนต่ำที่วังตะเพิน คำร้อง:/ทำนอง ชลธี ธารทอง
เรียบเรียงดนตรี จิตรกร บัวเนียมค่ะ

สงวนลิขสิทธิ์ กันยายน พุทธศักราช 2530

บ่าวรักษ์:
ขอบคุณในน้ำใจครับ :teentob:

สุรชัย:
สุนารี ราชสีมา ชุด ของฝากจากบ้านนอก ขอเก็บสะสมครับ ผมก็โหลดไม่ได้ เครื่องมันบอกว่าไม่รู้จัก งง.

พีรชา:
ขอรับด้วยคนครับ ขอบคุณ คุณกัสด้วยสำหรับน้ำใจครับ :tab_on:

ปูน_ขอนแจ่น:
 :tab_off: มีจากซีดี เหมือนกันสำหรับชุดนี้ ขอบคุณ คุณกัส ครับ  :yenta4-emoticon-0020:
โหลดแล้วแตกไฟล์ ไม่ได้ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version