กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมเพลงดังฟังเพราะ ชาย เมืองสิงห์ 2 ชุด (60 เพลง) ครับท่าน  (อ่าน 177968 ครั้ง)

อาคม ดอนเมือง

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2051
  • Thank You
  • -Given: 3296
  • -Receive: 2051
  สวัสดีครับทุกๆท่าน..วันนี้ กราพ้ม ! รู้สึกตื่นเต้นและก็ดีใจมั่กๆ
ที่มีโอกาสได้กลับเข้ามาเป็นน้องใหม่ของบ้านเพลงไทยอีกครั้งขอ
ตอบแทนน้ำใจไมตรีทุกท่านด้วยเพลงจากแม่ไม้ฯสองชุดนี้นะครับ

:72
   รวมเพลงดังฟังเพราะ ชาย เมืองสิงห์ (60 เพลง ขอบ
พระคุณไฟล์เพลงที่ 45 - 60)ที่ผมนำมาร่วมแจมด้วยนะครับ

01 - มาลัยดอกรัก - ชาย เมืองสิงห์.mp3       02 - แม่ขนตางอน - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  03 - แม่สื่อแม่ชัก - ชาย เมืองสิงห์.mp3        04 - ลูกสาวใครหนอ - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  05 - นางกลางไพร - ชาย เมืองสิงห์.mp3      06 - เรือล่มในหนอง - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  07 - สิบห้าหยกๆ - สิบห้าหยกๆ.mp3            08 - หญิงหม้าย - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  09 - กาคาบพริก - ชาย เมืองสิงห์.mp3         10 - นาวาสวรรค์ - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  11 - เล็บมือนาง - ชาย เมืองสิงห์.mp3          12 - สุกก่อนห่าม - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  13 - ใกล้เกลือกินด่าง - ชาย เมืองสิงห์.mp3    14 - มนต์เมืองสิงห์ - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  15 - แก่นแก้ว - ชาย เมืองสิงห์.mp3             16 - หอมหน่อย - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  17 - รวยรักเหลือเกิน - ชาย เมืองสิงห์.mp3     18 - เบื่อผู้หญิง - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  19 - หนูจ๋า - ชาย เมืองสิงห์.mp3                 20 - หยิกแกมหยอก - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  21 - ตุ๊กตาจ๋า - ชาย เมืองสิงห์.mp3              22 - มอดกัดไม้ - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  23 - เรือพ่วง - ชาย เมืองสิงห์.mp3               24 - หมีกินผึ้ง - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  25 - งอนเกินงาม - ชาย เมืองสิงห์.mp3          26 - สาวเมืองสิงห์ - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  27 - จอมแก่น - ชาย เมืองสิงห์.mp3              28 - ดาวหาง - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  29 - บ้านเรือนเคียงกัน - ชาย เมืองสิงห์.mp3    30 - หนุ่มปักษ์ใต้ - ชาย เมืองสิงห์.mp3

31 - แจ่มจริงแม่คุณ - ชาย เมืองสิงห์.mp3               32 - รอหน่อยน้องติ๋ม - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    33 - จุ๋มจิ๋ม - ชาย เมืองสิงห์.mp3                          34 - แม่ดอกไม้เพลิง - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    35 - อมยิ้ม - ชาย เมืองสิงห์.mp3                          36 - ฉันรักเธอ - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    37 - แม่ผิวพม่านัยน์ดาแขก - ชาย เมืองสิงห์.mp3       38 - แม่ตั๊กแตนตำใจ - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    39 - หนุ่มหน้ามน - ชาย เมืองสิงห์.mp3                     40 - น้องรักนักร้อง - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    41 - ฝนตกบ้านน้องฟ้าร้องบ้านพี่ - ชาย เมืองสิงห์.mp3  42 - ยอดยาหยี - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    43 - แฟนประจำ - ชาย เมืองสิงห์.mp3                    44 - ทุกข์ร้อยแปด - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    45 - เมียพี่มีชู้ -  ชาย เมืองสิงห์(เทป).mp3              46 - มหาชนก - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    47 - มาลัยน้ำใจ -  ชาย เมืองสิงห์(เทป).mp3           48 - สถานีรวมรัก -  ชาย เมืองสิงห์(เทป).mp3
    49 - กอดแก้กลุ้ม - ชาย เมืองสิงห์.mp3                   50 - สาวฮิปปี้ -  ชาย เมืองสิงห์(เทป).mp3
    51 - จ้ำหม้ำ -  ชาย เมืองสิงห์(เทป).mp3                 52 - พี่ไปหลายวัน -  ชาย เมืองสิงห์(เทป).mp3
    53 - ชะทิงนองนอย -  ชาย เมืองสิงห์(เทป).mp3      54 - เดือนมืด - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    55 - ตำรวจครับ - ชาย เมืองสิงห์.mp3                     56 - อกหนุ่มกลุ้มรัก - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    57 - พ่อลูกอ่อน - ชาย เมืองสิงห์.mp3                     58 - มันยกร่อง - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    59 - ชมสวน - ชาย เมืองสิงห์ .mp3                         60 - เมรี - ชาย เมืองสิงห์.mp3

****สมาชิกใหม่ท่านใดไม่ตั้งกระทู้แนะนำตัวของท่านก่อนจะมาตอบกระทู้เพื่อโหลดเพลง โดนแบนนะครับ........

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 29, 2016, 06:54:23 PM โดย อาคม ดอนเมือง »

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

มิวสิค

• ชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 62
  • Thank You
  • -Given: 3
  • -Receive: 62
 :42 มาเป็นกำลังใจครับสำหรับเพลงของ รวมเพลงดังของ ชาย เมืองสิงห์ ขอบคุรคุณอาคมดอนเมืองมากครับ..... :68

กมล ขุนพรหม

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 381
  • Thank You
  • -Given: 1273
  • -Receive: 381
  • รักบ้านเพลงไทย
 :52ชาย เมืองสิงห์ฟังยังไงก็ยังสนุก ยิ่งฉิ่งฉับทัวร์ ยิ่งนำมาร้องใหม่ผมว่าก็ยังคงความเป็นอมตะ ขอบคุณที่นำมาให้ฟังครับ :57<a href="http://" target="_blank" class="new_win">http://</a>

ดำ จันทบุรี

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1217
  • Thank You
  • -Given: 1084
  • -Receive: 1217
ชาย เมืองสิงห์
ไม่ว่าจะเป็นยุคไหนๆ
ฟังยังไงก็ยังสนุก
ได้อรรถรสทุกรูปแบบ
หลายคนนำมาร้องใหม่
ความเป็นอมตะ
ยังคงอยู่เสมอ

ภคพล

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 99
  • Thank You
  • -Given: 74
  • -Receive: 99
ต้องขอบอกเลยว่า เพลงแต่ละเพลง ฮิตสุดๆและติดหูมาทั้งสิ้น เป็นการรวบรวมได้อย่างดีเยี่ยมจริงๆครับ ขอบพระคุณ
ที่นำเสนอ สู่เพื่อนสมาชิกครับ :90

nooaek

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 11
  • Thank You
  • -Given: 2
  • -Receive: 11
ขอบคุณครับเสียงชัดมากๆ :52

จารุ

• บุคคลทั่วไป
ถ้ามีเป็นแบบอมตะเงินล้านนี่ดีเลยนะครับ

hsuwith(?????)

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 27
  • Thank You
  • -Given: 2
  • -Receive: 27
ขอเก็บไว้ฟัง ยามคิดถึง "บ้านเพลงไทย" ครับ

นายน์

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 429
  • Thank You
  • -Given: 3214
  • -Receive: 429
ขอร่วมอนุรักษ์เพลงที่ทรงคุณค่าด้วยครับ

nat_11(?????)

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 7
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 7
ขอบคุณครับ มีแต่เพลงเพราะๆทั้งนั้น คุณภาพจริงๆครับ

หลง

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 945
  • Thank You
  • -Given: 3261
  • -Receive: 945
ขอดูด้วยครับ ว่าเป็นต้นฉบับหรือปล่าว ถ้าต้นฉบับก็สุดยอดเลยครับคุณอาคม ดอนเมือง :52

piyaposa

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 7
  • Thank You
  • -Receive: 7
เพิ่งมาใหม่ลองดูหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

nokkamin

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 6
  • Thank You
  • -Receive: 6
ไหนๆๆๆๆๆๆ ขอโหลดเก็บไหว

อาคม ดอนเมือง

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 2051
  • Thank You
  • -Given: 3296
  • -Receive: 2051

ดูไปดูมารู้สึกจะขาดเพลงดังฟังเพราะของ ชาย เมืองสิงห์ ไปอีกหนึ่งเพลง..ผม
ขอเพิ่มเป็นเพลงที่ 61 ละกัน ขอบคุณท่านnarm ที่เป็นไฟล์เพลงต้นทางด้วยนะครับ

:72
                 น้ำนิ่งไหลลึก - ชาย เมืองสิงห์
 http://dl-4.one2up.com/onetwo/content/2013/5/25/f67b6d7172373450b2d436c19a4b5712.rar

นิพนธ์ บุญมี

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 70
  • Thank You
  • -Given: 20
  • -Receive: 70
ขออนุญาตเก็บบางเพลงไว้ฟังนะครับขอบพระคุณอย่างสูงครับ นิพนธ์