กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: รวมเพลงดังฟังเพราะ ชาย เมืองสิงห์ 2 ชุด (60 เพลง) ครับท่าน  (อ่าน 178069 ครั้ง)

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120

สมาชิกท่านใดที่ชื่อยังเป็นสีเขียวหมายถึงว่าท่านยังไม่ได้แนะนำตัวของท่าน ตามมารยาทการเข้าร่วมกิจกรรมกับสังคมใดก็ควรจะบอกกล่าวคนที่อยู่ก่อนว่าคุณคือใคร แต่ถ้ายังอยากได้เพลงจนไม่สนใจสิ่งอื่นสิ่งใดเราก็ไม่อยากสนใจคุณนะครับ เตรียมตัวโดนแบนได้เลย

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

น้าปู๋

• ชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 8
  • Thank You
  • -Given: 16
  • -Receive: 8
ชอบมากครับ จะเก็บไว้ฟัง :52

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • Thank You
ชอบมากครับ จะเก็บไว้ฟัง :52

หนึ่งในสมาชิกใหม่ไม่กี่คนที่แนะนำตัวก่อนเข้ากระทู้โหลดเพลง  :90 :90

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

สุรชัย

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3005
  • Thank You
  • -Given: 3320
  • -Receive: 3005
รวบรวมเพลงของชาย เมืองสิงห์ ถึง 60เพลง ขอบคุณมากครับ

ศุภกรณ์

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 13
  • Thank You
  • -Given: 9
  • -Receive: 13
ขอบคุณมากๆ เลยครับ
เอาไปให้คุณพ่อฟัง  :25

โอ้ ชุดแรก โหลดไม่ได้เลยล่ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2014, 06:28:02 AM โดย ศุภกรณ์ »

ยายน้อยค่ะ

• รองประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1085
  • Thank You
  • -Given: 1486
  • -Receive: 1085
 เขาว่าโหลดไม่ได้ขอลองเช็คดูหน่อยค่ั. ุ

โหลดไม่ได้จริงๆแระ one2up

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2014, 09:05:38 AM โดย ยายน้อยค่ะ »

สมภพ

• Thank You
ผมโหลดได้ทั้งสองลิงค์ครับ เร็วด้วย

ยายน้อยค่ะ

• รองประธาน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1085
  • Thank You
  • -Given: 1486
  • -Receive: 1085
สงสัยเป็นที่ เป็นที่ safari ป่ะคะไม่แน่ใจ มันบอกว่าหาไม่เจอค่ะ.  เช็คจากไอแพดค่ะ. เดี๋ยวถ้าว่างจะเช็ค อีกที่ จาก PC ค่ะ

มาแจ้งข่าว เข้าจาก PC  ลิงค์แรกโหลดไม่ได้  ลิงค์ ที่ 2 โหลดได้ ปกติ ค่ะ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 02, 2014, 02:10:14 PM โดย ยายน้อยค่ะ »

ultrasoft

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1
  • Thank You
  • -Given: 2
  • -Receive: 1
 :52  ขอบคุนมากที่หามาไห้ หาโหลดยากมาก

mufc2000

• Thank You
  • -Given: 1
ขอบคุนมากที่หามาไห้ หาโหลดยากมาก

คนเมืองเก่า

• Thank You
  • -Given: 2
เป็นเพลงชุดของชาย เมืองสิงห์ ที่หามานานแล้วขอบคุณมากครับ

มด

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 21
  • Thank You
  • -Given: 30
  • -Receive: 21
  • หลงรักในเสียงเพลง
ผมก็เป็นอีกคนหนึ่ง ที่ติดตามเพลงของคุณพ่อชาย เมืองสิงห์
ขอบคุณครับ

มด

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 21
  • Thank You
  • -Given: 30
  • -Receive: 21
  • หลงรักในเสียงเพลง
   สวัสดีครับทุกๆท่าน..วันนี้ กราพ้ม ! รู้สึกตื่นเต้นและก็ดีใจมั่กๆ
ที่มีโอกาสได้กลับเข้ามาเป็นน้องใหม่ของบ้านเพลงไทยอีกครั้งขอ
ตอบแทนน้ำใจไมตรีทุกท่านด้วยเพลงจากแม่ไม้ฯสองชุดนี้นะครับ

:72
   รวมเพลงดังฟังเพราะ ชาย เมืองสิงห์ (60 เพลง ขอบ
พระคุณไฟล์เพลงที่ 45 - 60)ที่ผมนำมาร่วมแจมด้วยนะครับ

01 - มาลัยดอกรัก - ชาย เมืองสิงห์.mp3       02 - แม่ขนตางอน - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  03 - แม่สื่อแม่ชัก - ชาย เมืองสิงห์.mp3        04 - ลูกสาวใครหนอ - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  05 - นางกลางไพร - ชาย เมืองสิงห์.mp3      06 - เรือล่มในหนอง - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  07 - สิบห้าหยกๆ - สิบห้าหยกๆ.mp3            08 - หญิงหม้าย - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  09 - กาคาบพริก - ชาย เมืองสิงห์.mp3         10 - นาวาสวรรค์ - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  11 - เล็บมือนาง - ชาย เมืองสิงห์.mp3          12 - สุกก่อนห่าม - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  13 - ใกล้เกลือกินด่าง - ชาย เมืองสิงห์.mp3    14 - มนต์เมืองสิงห์ - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  15 - แก่นแก้ว - ชาย เมืองสิงห์.mp3             16 - หอมหน่อย - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  17 - รวยรักเหลือเกิน - ชาย เมืองสิงห์.mp3     18 - เบื่อผู้หญิง - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  19 - หนูจ๋า - ชาย เมืองสิงห์.mp3                 20 - หยิกแกมหยอก - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  21 - ตุ๊กตาจ๋า - ชาย เมืองสิงห์.mp3              22 - มอดกัดไม้ - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  23 - เรือพ่วง - ชาย เมืองสิงห์.mp3               24 - หมีกินผึ้ง - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  25 - งอนเกินงาม - ชาย เมืองสิงห์.mp3          26 - สาวเมืองสิงห์ - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  27 - จอมแก่น - ชาย เมืองสิงห์.mp3              28 - ดาวหาง - ชาย เมืองสิงห์.mp3
  29 - บ้านเรือนเคียงกัน - ชาย เมืองสิงห์.mp3    30 - หนุ่มปักษ์ใต้ - ชาย เมืองสิงห์.mp3

31 - แจ่มจริงแม่คุณ - ชาย เมืองสิงห์.mp3               32 - รอหน่อยน้องติ๋ม - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    33 - จุ๋มจิ๋ม - ชาย เมืองสิงห์.mp3                          34 - แม่ดอกไม้เพลิง - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    35 - อมยิ้ม - ชาย เมืองสิงห์.mp3                          36 - ฉันรักเธอ - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    37 - แม่ผิวพม่านัยน์ดาแขก - ชาย เมืองสิงห์.mp3       38 - แม่ตั๊กแตนตำใจ - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    39 - หนุ่มหน้ามน - ชาย เมืองสิงห์.mp3                     40 - น้องรักนักร้อง - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    41 - ฝนตกบ้านน้องฟ้าร้องบ้านพี่ - ชาย เมืองสิงห์.mp3  42 - ยอดยาหยี - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    43 - แฟนประจำ - ชาย เมืองสิงห์.mp3                    44 - ทุกข์ร้อยแปด - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    45 - เมียพี่มีชู้ -  ชาย เมืองสิงห์(เทป).mp3              46 - มหาชนก - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    47 - มาลัยน้ำใจ -  ชาย เมืองสิงห์(เทป).mp3           48 - สถานีรวมรัก -  ชาย เมืองสิงห์(เทป).mp3
    49 - กอดแก้กลุ้ม - ชาย เมืองสิงห์.mp3                   50 - สาวฮิปปี้ -  ชาย เมืองสิงห์(เทป).mp3
    51 - จ้ำหม้ำ -  ชาย เมืองสิงห์(เทป).mp3                 52 - พี่ไปหลายวัน -  ชาย เมืองสิงห์(เทป).mp3
    53 - ชะทิงนองนอย -  ชาย เมืองสิงห์(เทป).mp3      54 - เดือนมืด - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    55 - ตำรวจครับ - ชาย เมืองสิงห์.mp3                     56 - อกหนุ่มกลุ้มรัก - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    57 - พ่อลูกอ่อน - ชาย เมืองสิงห์.mp3                     58 - มันยกร่อง - ชาย เมืองสิงห์.mp3
    59 - ชมสวน - ชาย เมืองสิงห์ .mp3                         60 - เมรี - ชาย เมืองสิงห์.mp3

ลิ้งค์แรกเสียครับ ช่วยอัพให้ใหม่ครับ ขอบคุณครับ

อาคม ดอนเมือง

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2051
  • Thank You
  • -Given: 3296
  • -Receive: 2051

ชุดที่ 1 เปลี่ยนลิงค์ใหม่ให้แล้วนะครับ อิ อิ

chattapon

• Thank You
  • -Given: 0
ขอบคุณคับ
  :90 :90 :90 :52