สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องรับแขก

สมาชิกใหม่แนะนำตัว

(1/1)

มิตร:
สวัสดีครับ
ผมมิตร อายุไม่มากเท่าไหร่ เกิด05
ทำงานอยู่ที่บัณฑิตวิทยาลัย มอ.หาดใหญ่
ชอบฟังเพลง โดยเฉพาะเพลงลูกทุ่ง
มูลเหตุน่าจะมาจากสมัยเด็กๆพ่อร้องเพลงให้ฟังบ่อยๆ จำได้แม่นคือเพลงรักคนยิ้มแป้น
..ฉันรักคนยิ้มแป้น 
อยากเป็นแฟนคุณเสียจริง
ด้วยยิ้มของคุณงามยิ่ง
ดั่งมีมนต์สิงอยู่ในหัวใจ..

สมภพ:
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทย ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวภายใน 5 กระทู้แรก

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

เพิ่มเติมอีกนิด ผมเคยอยู่สงขลาเกือบยี่สิบปีแต่ตอนนี้ไม่ได้อยู่แล้ว ลูกคนโตจบ ม.ทักษิณ คนเล็กจบราชมงคลศรีวิชัย แล้วพี่ใหญ่คนดังของวงการเพลงเก่าอยู่ที่เกาะยอ แถวๆ หลังวัดแหลมพ้อครับ

เดินหน้าตอบให้ครบ 15 กระทู้แล้วจะพบกับขุมทรัพย์ของเพลงลูกทุ่งครับ ไปให้ถึงนะ

มิตร:
ขอบคุณครับท่านสมภพ
วัดแหลมพ้อเคยไปหลายครั้งแล้วครับ
ธรรมมาสที่เป็นบุษบก ช่างเขาทำสวยงามมาก
แถววัดแหลมพ้อมีญาติของแม่ยายเยอะ ร้านสำเภาทอง(ถ้าผมจำไม่ผิด)ก็ใช่ครับ

โต:

ยินดีต้อนรับครับ อ่านกฏกติกาแล้วทำตาม ทุกอย่างก็จะราบรื่น...ขอให้มีความสุขกับเสียงเพลงครับ...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version