กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่แนะนำตัว  (อ่าน 3203 ครั้ง)

มิตร

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 18
  • Thank You
  • -Given: 40
  • -Receive: 18
สมาชิกใหม่แนะนำตัว
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 09:52:37 AM »
สวัสดีครับ
ผมมิตร อายุไม่มากเท่าไหร่ เกิด05
ทำงานอยู่ที่บัณฑิตวิทยาลัย มอ.หาดใหญ่
ชอบฟังเพลง โดยเฉพาะเพลงลูกทุ่ง
มูลเหตุน่าจะมาจากสมัยเด็กๆพ่อร้องเพลงให้ฟังบ่อยๆ จำได้แม่นคือเพลงรักคนยิ้มแป้น
..ฉันรักคนยิ้มแป้น 
อยากเป็นแฟนคุณเสียจริง
ด้วยยิ้มของคุณงามยิ่ง
ดั่งมีมนต์สิงอยู่ในหัวใจ..

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: สมาชิกใหม่แนะนำตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2018, 10:18:23 AM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทย ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวภายใน 5 กระทู้แรก

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

เพิ่มเติมอีกนิด ผมเคยอยู่สงขลาเกือบยี่สิบปีแต่ตอนนี้ไม่ได้อยู่แล้ว ลูกคนโตจบ ม.ทักษิณ คนเล็กจบราชมงคลศรีวิชัย แล้วพี่ใหญ่คนดังของวงการเพลงเก่าอยู่ที่เกาะยอ แถวๆ หลังวัดแหลมพ้อครับ

เดินหน้าตอบให้ครบ 15 กระทู้แล้วจะพบกับขุมทรัพย์ของเพลงลูกทุ่งครับ ไปให้ถึงนะ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

มิตร

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 18
  • Thank You
  • -Given: 40
  • -Receive: 18
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2018, 11:19:23 AM »
ขอบคุณครับท่านสมภพ
วัดแหลมพ้อเคยไปหลายครั้งแล้วครับ
ธรรมมาสที่เป็นบุษบก ช่างเขาทำสวยงามมาก
แถววัดแหลมพ้อมีญาติของแม่ยายเยอะ ร้านสำเภาทอง(ถ้าผมจำไม่ผิด)ก็ใช่ครับ

โต

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1862
  • Thank You
  • -Given: 2864
  • -Receive: 1862
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2018, 08:37:23 AM »

ยินดีต้อนรับครับ อ่านกฏกติกาแล้วทำตาม ทุกอย่างก็จะราบรื่น...ขอให้มีความสุขกับเสียงเพลงครับ...