เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ดอยนางนอน - ทูล ทองใจ

(1/1)

สมภพ:

เหตุระทึกยังต้องลุ้นกันเป็นนาที/นาที ว่าสิบสามชีวิตจะออกมาได้ทางไหน ภาวนาให้ทุกคคนปลอดภัย ระหว่างที่รอก็มาฟังดอยนางนอน เวอร์ชั่นลุงทูล ทองใจ
ที่ไม่เหมือนกับที่ลุงโรม ศรีธรรมราช ร้องไว้และผมได้วางไปก่อนหน้านี้ http://www.banplengthai.com/imagehost/pics/b9dc55e8a587111cb82a027163b14b79.swf

พีรชา:
เข้ามาเป็นคนแรกเลยครับ และขอให้สิบสามชีวิตออกมาได้อย่างปลอดภัยเหมือนกันครับ ขอบคุณสำหรับเพลง
ในเวอร์ชั่นของ ทูล ทองใจด้วยครับ :tab_on: :tab_on:

สุรชัย:
ดอยนางนอน - ทูล ทองใจ เป็นเพลงหายากสำหรัผม ขอสะสมครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
ดอยนางนอน  ฉบับของ ทูล  ทองใจ  แต่งโดย  ไกรสร  สลาตัน  แผ่น 45 ตราค้างคาว  เนื้อหาเน้นถึงสถานที่ที่เคยสัญญากับคนรัก แต่กลับต้องแยกทางกัน  ซึ่งแตกต่างไปจากของโรม  ศรีธรรมราช ที่เน้นถึงประวัติของเจ้าแม่ดอยนางนอน  เป็นเพลงที่มีความหมายและหายากทั้ง 2 เพลงครับ

ลุงวิชญ์:
ดอยนางนอน แบบฉบับของทูล ทองใจ ฟังแล้วเพราะไปอีกแบบ ขอเก็บสะสมครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version