ปณิธาน "ตั้งใจว่าจะร่วมกันกับสมาชิกสร้างสังคมใหม่ สังคมของการให้,สังคมแห่งการเสียสละ,สังคมแห่งการยอมรับผู้อื่นอย่างจริงใจ สำคัญที่สุดคือ สังคมที่จะร่วมอนุรักษ์สืบสานวัฒนธรรมของเพลงไทยให้เป็นมรดกสำหรับคนรุ่นต่อไป"..ยุทธชาติ เกรียงไกร..๙ ตุลาคม ๒๕๕๓

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

เว็บไซต์เปิดใช้งานตามปกติแล้วนะครับ หากมีความผิดปกติส่วนใด แจ้งปัญหาที่ข้อความส่วนตัวของ น้องก๊อด ได้เลยนะครับ ^^

ผู้เขียน หัวข้อ: ต้นฉบับ แม่ไม้เพลงไทย - ไวพจน์ เพชรสุพรรณ ชุด หนุ่มนารอนาง (CD - ระบบ HI - FI)  (อ่าน 358 ครั้ง)

ประสม เมืองชล

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1607
ต้นฉบับ แม่ไม้เพลงไทย - ไวพจน์ เพชรสุพรรณ ชุด หนุ่มนารอนาง (CD - ระบบ HI  - FI)
01 หนุ่มนารอนาง 1 - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
02 หนุ่มนารอนาง 2 - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
03 เสียวหัวใจ - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
04 ร่อนจาน - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
05 เซิ้งเฮือส่วง - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
06 มีคู่เสียเถิด - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
07 ขายขนมครก - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
08 มนต์รักกลองอีตุบ - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
09 ว่าแก่เป็นโกรธ - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
10 ภาษิตทิดโพ้ง - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
11 บ้านเรานาเรา - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ
12 มนต์รักกลองหาง  - ไวพจน์  เพชรสุพรรณ

บ่าวรักษ์

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 357
ขอบคุณครับ :teentob:

โต

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1245
 ขอบคุณหลายๆนะครับพี่ ประสม เมืองชล ที่นำเพลงมีคุณภาพมาแบ่งปันกันฟัง....

ท่านขุน

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 11
 :z7: :z7:แวะมาขอบคุณครับ