กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัว  (อ่าน 4651 ครั้ง)

หนุ่มใต้ นักสะสมเพลงเก่า

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 50
  • Thank You
  • -Given: 2
  • -Receive: 50
แนะนำตัว
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2018, 09:31:29 PM »
ผมชื่อนายเกิดศักดิ์ ประกาศิตอยู่ปัตตานี เป็นนักสะสมเพลงเก่า ทุกยุค นักร้องท่านไหนบันทึกเเผ่นเสียง ออกเทป ส่วนใหญ่จะเก็บมาหมด
ชอบฟังเพลงจากแผ่นครั่งเป็นะพิเศษ ดนตรีฟังรืนหูดีครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: แนะนำตัว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2018, 09:33:16 PM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทยครับ ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวเป็นกระทู้แรกๆ ของคุณ

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

โต

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1862
  • Thank You
  • -Given: 2864
  • -Receive: 1862
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2018, 08:31:39 AM »

ยินดีต้อนรับครับ อ่านกฏกติกาแล้วทำตาม ทุกอย่างก็จะราบรื่น...ขอให้มีความสุขกับเสียงเพลงครับ...

สัมพันธ์ พัทลุง

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 2564
  • Thank You
  • -Given: 1692
  • -Receive: 2564
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2018, 12:47:32 PM »
ในฐานะสมาชิกคนหนึ่ง  ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ คุณหนุ่มใต้ นักสะสมเพลงเก่า  เข้ามาเป็นสมาชิกในบ้านนี้อย่างมีความสุขนะครับ  มีอะไรจะโพสต์ มีอะไรจะโชว์ มีอะไรจะถาม หรือมีอะไรจะให้ความรู้เกี่ยวกับวงการเพลงลูกทุ่ง เชิญได้ตามอัธยาศัยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2018, 02:22:57 PM โดย สัมพันธ์ พัทลุง »

สมพร เกาะยอ

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3942
  • Thank You
  • -Given: 849
  • -Receive: 3942
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 13, 2018, 07:51:23 PM »

ขอทำความรู้จักคุณหนุ่มใต้  ด้วยคนนะ ที่มีและรักษ์เพลงเก่าไว้ด้วยใจ ที่อดส่าห์ลงทุนซื่อเพลงเก่าไว้ทุกชุด  หายากมากๆ คนเช่นนี้  คงหมดเงินไปเยอะหละสิท่า  ยินดีต้อนรับด้วยความยินดียิ่ง

สามเค

• สามเค
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 512
  • Thank You
  • -Given: 258
  • -Receive: 512
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 20, 2018, 03:06:43 PM »

ขอทำความรู้จักคุณหนุ่มใต้  ด้วยคนนะ ที่มีและรักษ์เพลงเก่าไว้ด้วยใจ ที่อดส่าห์ลงทุนซื่อเพลงเก่าไว้ทุกชุด  หายากมากๆ คนเช่นนี้  คงหมดเงินไปเยอะหละสิท่า  ยินดีต้อนรับด้วยความยินดียิ่ง

]ลงทุนซื้อเพลงเก่าไว้ทุกชุด หายากมากๆคนเช่นนี้ คงหมดเงินไปเยอะละสิท่า
คุณสมพรพูดได้โดนใจ 

โชค

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1000
  • Thank You
  • -Given: 1046
  • -Receive: 1000
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2018, 07:35:01 AM »
ในฐานะสมาชิกบ้านเพลงไทยคนหนึ่ง ยินดีต้อนรับท่านหนุ่มใต้ นักสะสมเพลงเก่าด้วยความยินดียิ่ง ด้วยความรู้ของท่านคงให้ความกระจ่างแก่สมาชิกได้บ้าง ชาวเราที่สะสมเพลงเก่ามานมนานแล้วใช่ว่าจะรู้ทุกเรื่องราว มีอะไรที่เกี่ยวกับวงการเพลงลูกทุ่งที่ท่านพอจะบอกกันได้ ก็เล่าให้ฟังบ้างนะท่าน ขอให้มีความสุขกันการท่องเวปครับ ...