สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องรับแขก

แนะนำตัว

(1/2) > >>

หนุ่มใต้ นักสะสมเพลงเก่า:
ผมชื่อนายเกิดศักดิ์ ประกาศิตอยู่ปัตตานี เป็นนักสะสมเพลงเก่า ทุกยุค นักร้องท่านไหนบันทึกเเผ่นเสียง ออกเทป ส่วนใหญ่จะเก็บมาหมด
ชอบฟังเพลงจากแผ่นครั่งเป็นะพิเศษ ดนตรีฟังรืนหูดีครับ

สมภพ:
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทยครับ ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวเป็นกระทู้แรกๆ ของคุณ

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

โต:

ยินดีต้อนรับครับ อ่านกฏกติกาแล้วทำตาม ทุกอย่างก็จะราบรื่น...ขอให้มีความสุขกับเสียงเพลงครับ...

สัมพันธ์ พัทลุง:
ในฐานะสมาชิกคนหนึ่ง  ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ คุณหนุ่มใต้ นักสะสมเพลงเก่า  เข้ามาเป็นสมาชิกในบ้านนี้อย่างมีความสุขนะครับ  มีอะไรจะโพสต์ มีอะไรจะโชว์ มีอะไรจะถาม หรือมีอะไรจะให้ความรู้เกี่ยวกับวงการเพลงลูกทุ่ง เชิญได้ตามอัธยาศัยนะครับ

สมพร เกาะยอ:

ขอทำความรู้จักคุณหนุ่มใต้  ด้วยคนนะ ที่มีและรักษ์เพลงเก่าไว้ด้วยใจ ที่อดส่าห์ลงทุนซื่อเพลงเก่าไว้ทุกชุด  หายากมากๆ คนเช่นนี้  คงหมดเงินไปเยอะหละสิท่า  ยินดีต้อนรับด้วยความยินดียิ่ง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version