เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ปัตตานีที่รัก - เสกศักดิ์ ภู่กันทอง

(1/2) > >>

บุญชม พรสัมฤทธิ์:

สมภพ:
เพลงนี้ตามแผ่นเสียงจะใช้ชื่อว่า "เลือดนองปัตตานี" แต่งโดยครูชลธี ธารทอง ขอบคุณที่เอาเพลงที่ไม่ค่อยคุ้นเคยมาแบ่งปันครับ

โต:

ปัตตานีที่รัก - เสกศักดิ์ ภู่กันทอง ???
ยังไม่เคยฟังครับเพลงนี้ ขอรับไปฟังนะครับ ขอบคุณหลายๆครับคุณบุญชม...
 :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

สัมพันธ์ พัทลุง:
เพลง "เลือดนองปัตตานี"  เคยได้ยินแต่ชื่อ แต่ยังไม่มีเพลง ยังไม่เคยได้ฟังเลยครับ จึงไม่มีข้อมูล  ได้แต่ขอบคุณคุณบุญชมที่นำมาฝาก

กรุ เมืองละโว้:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version