สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องรับแขก

แนะนำตัวครับ

(1/1)

ลุงก้อง:
เกษียณราชการหลายปีมาแล้ว หรือ ส.ว.(ผู้สูงวัย)
ยศฐาก็กองไว้ตรงที่จากมา บรรดาศักดิ์ตอนนี้คือ
ประชาชนเต็มขั้นครับ

สิ่งที่ชอบ
ชอบฟังเพลงคราวเดียวกับตอนที่อายุยังเป็นวัยสะรุ่นอยู่
จอห์นนี่ ทีลอสสัน , สุเทพ วงศ์กำแหง ประมาณนั้น
อีกอย่างคือ
ชอบทำโน่นนี่นั่น
ชอบค้นหาเพลง ฟังไปเรื่อยเพลินดี จิตใจไม่ฟุ้งซ่าน
อ้อ... ผมอยู่ จ.มหาสารคาม ครับ
 :103_key:

สมภพ:
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทย ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวเป็นริ่มต้นของคุณ

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

ที่นี่มีทั้งเพลงลูกกรุงและลูกทุ่ง แต่ว่าหนักไปทางลูกทุ่งเวอร์ชั่นต้นฉบับหรือว่าใกล้เคียงกับต้นฉบับครับ ลูกกรุงมีอยู่บ้างแต่ว่าไม่มากนัก สำหรับเพลงออนไลน์ จะมีลูกกรุงเฉพาะคืนวันเสาร์ เวลาตั้งแต่สองทุ่มถึงสี่ทุ่มโดยประมาณ เป็นลูกกรุงที่เรียกว่าระดับคุณภาพจริงๆ ฟังได้ที่หน้าแชท หรือฟังผ่านวินแอมป์ครับ ส่วนวันอื่นๆ เป็นลูกทุ่งทั้งหมด เชิญเข้ามาสนทนากันได้ที่หน้าแชทครับ

ตอบไปให้ถึง 15 กระทู้นะครับแล้วจะได้เห็นอีกห้องหนึ่ง ห้องนั้นมีเพียบเลยครับ

ลุงก้อง:
ขอบคุณมากครับ
ชอบฟังเพลงเก่ามันเล่าอดีตได้ซึ้ง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version