สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องรับแขก

Suttisawat สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ

(1/1)

สุทธิสวัสดิ์:
ขอเป็นสมาชิกของบ้านเพลงไทยด้วยคนครับ ชอบเพลงเก่ามากๆ ที่หาฟังยากครับ

สมภพ:
           ขอบคุณที่มาเริ่มต้นด้วยกระทู้แนะนำตัว ถึงแม้จะไม่ถูกที่ถูกทางก็ไม่เป็นไรครับ ขอให้มีความตั้งใจเริ่มเราก็จะดูแลให้เท่าที่จะทำได้ เสียดายว่ารายละเอียดน้อยไปสักนิดนะครับ เพิ่มเติมต่อได้นะ

ตอนนี้เราปรับระดับให้แล้วหนึ่งรพดับ เดินหน้าต่อไปให้ครบ 15 กระทู้นะครับ ของดีๆ ยังมีอีกเพียบ(ตอนนี้คุณยังเข้าไปไม่ถึงครับ ครบ 15 กระทู้เดี๋ยวได้เห็น) อย่าเพิ่งถอยไปเสียก่อนล่ะ

ถ้าเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยได้ข่วยเปลี่ยนด้วยนะครับ ถ้าไม่สะดวกก็บอกมาจะเอาชื่ออะไร เดี๋ยวเราจัดการให้เอง มีปัญหาเรื่องการใช้งานตรงไหนถามได้ครับ หรือตอนหัวค่ำของทุกวันไปที่หน้าแชทก็ได้ ขอให้มีความสุขกับการใช้งานนะครับ

สมภพ:

เรื่องสรรพนามที่ใช้ในการเรียกขานเพื่อนสมาชิกที่อยู่ในบอร์ด ผมอยากให้เลี่ยงคำว่า "ท่าน" ครับ จะเรียกพี่เรียกน้องเรียกคุณหรือเรียกลุงก็ยังได้ครับ ประมาณอายุเอาครับ การเรียกว่า "ท่าน" มันดูเหมือนว่าเราอยู่ไกลกันครับ ผมรู้สึกอย่างนั้นจริงๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version