หอเกียรติยศ > เพลิน พรหมแดน

เพลิน พรหมแดน ชุด ชมรมเลขเด็ด

(1/1)

สุธา:
ชมรมเลขเด็ด
บอลไทยจะไปบอลโลก
ยอดนักขาย
อวยพรผิดงาน
หนึ่งตำบลอลเวง
งาน งาน งาน
คนช่างคิด
โอลิมปิคไทยแลนด์
ฮ้าไฮ้ไทยเจริญ
น้ำใจไทย

สมภพ:
บอลไทยไปไหนไม่ได้แล้วแหละ เมื่อวานอดเข้าชิง มันแค้นจริงๆ

ขอบคุณที่เอาเพลงมาฝากครับ

สุธา:

--- อ้างจาก: สมภพ ที่ ธันวาคม 06, 2018, 09:03:28 AM ---บอลไทยไปไหนไม่ได้แล้วแหละ เมื่อวานอดเข้าชิง มันแค้นจริงๆ

ขอบคุณที่เอาเพลงมาฝากครับ

--- End quote ---

ทำใจนะครับคุณสมภพ ประเทศไทยคงหวังทางสายบอลไม่ได้อีกนานเลยครับ...

โต:

ชอบเพลงของคุณเพลิน ไม่ใช่เฉพาะเรื่องบอลไทย..แต่มีหลายเพลงที่เสียดสีสังคมและการเมืองโดยแฝงแนวตลกเข้าไปด้วย ทำให้ฟังแล้วไม่เครียด...ขอบคุณครับที่นำเพลงดีๆมาแบ่งปัน

duangdao:
ขอบคุณที่นำเพลงเก่าๆมาให้ฟังครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version