เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ไวพจน์ เพชรสุพรรณ ชุด บวชนาคภาคพิเศษ

(1/2) > >>

สุธา:
จากเว็บต่างประเทศครับ

บวชนาคภาคพิเศษ
รำหน้านาค
นาคคนจน
น้องจ๋าลาบวช
เขาโห่เราฮิ้ว
ขวัญใจกลางแปลง
เจ้าภาพขอบคุณ
ทำบุญกันบ้าง
ปลาคาบแมว
ลำตัดประชัน

วุฒิ สุริยะรังษี:
 :z7:
อยากรู้ว่าพิเศษขนาดไหน คิดว่าคงได้ฟังสิ่งดีๆที่ไวพจน์ นำมาให้

:zxdrn:

พีรชา:
ขอรับความพิเศษตรงนี้ด้วยคนครับ คุณ สุธา ขอบคุณสำหรับน้ำใจครับ :tab_on:

สัมพันธ์ พัทลุง:
ที่น่าสนใจก็คือเพลง "ขวัญใจกลางแปลง"  งานบวชนาคเมื่อก่อนเมื่อมีเครื่องไฟแล้ว มหรสพนอกจาก วงดนตรีแล้วแล้วก็ต้องมีหนังกลางแปลงด้วย  อยากฟังเพลงนี้ครับ  ขอบคุณคุณสุธาที่นำมาฝาก

จรกา:
ภาคนี้ไม่ทราบว่ามันแตกต่างอย่างไร ขอรับไว้ฟังด้วยคน ขอบพระคุณครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version