กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาติแนะนำตัว ครับ  (อ่าน 3254 ครั้ง)

benz99

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 1
ขออนุญาติแนะนำตัว ครับ
« เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 11:10:41 AM »
 ชื่อน้องเบนซ์ อายุ32 อยู่ที่สระบุรี ชอบแนวเพลงลูกทุ่ง เก่าๆ ฟังแล้วเพลินครับ   :yenta4-emoticon-0061: :yenta4-emoticon-0061:

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: ขออนุญาติแนะนำตัว ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 11:56:18 AM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทยครับ ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวเป็นกระทู้แรกๆ ของคุณ

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

มีสมาชิกจำนวนหนึ่งพอแนะนำตัวเสร็จ ตอบได้สองสามกระทู้ก็เลิก ถ้าตั้งใจเข้ามาหาเพลงเก่าก็ต้องเดินทางไปให้ถึง 15 กระทู้นะครับ มีอะไรที่คุณยังไม่เห็นได้ในตอนนี้อีกเยอะ

แล้วถ้าเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยได้ เปลี่ยนด้วยนะครับ ถ้าเปลี่ยนเองไม่ได้จะใช้ชื่ออะไรบอกมา เดี๋ยวจัดให้ครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: ขออนุญาติแนะนำตัว ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 20, 2019, 11:57:20 AM »
อยากจะบอกข้อมูลอะไรที่เกี่ยวกับตัวคุณเพิ่มเติมอีกก็ได้นะครับ 

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง