กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัว สมาชิกใหม่ครับผม  (อ่าน 3322 ครั้ง)

ดำ

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 255
  • Thank You
  • -Given: 6240
  • -Receive: 255
แนะนำตัว สมาชิกใหม่ครับผม
« เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 10:34:33 AM »
ชื่อ ดำ ครับ อายุ 56 ปี อยู่อ.หนองแค จ.สระบุรีครับ เป็นคนที่ชอบฟังเพลงเก่า และสะสมเพลงเก่าไว้ฟัง ทั้งลูกทุ่ง(จะชอบมากที่สุด) ลูกกรุง สตริง สากล รู้จักกับนักร้องลูกทุ่งเก่าหลายท่านเพราะเคยจัดงานแล้วนำท่านมาร้องในงาน เช่น พ่อชาย เมืองสิงห์ แม่ผ่องศรี วรนุช ศรชัย สัญญา ศรเพชร จีระพันธ์ ชายธง รักชาติ มีรุ่นพี่สนิทนับถือกันเป็นเจ้าของห้องบันทึกเสียงลูกศิาย์ครูไพบูลย์ช่วยแนะนำ ชอบคุณชอบถามกับรุ่นพี่ถึงเรื่องเก่าเกี่ยวกับนักร้องลูกทุ่งเวลานั่งรถไปด้วยกัน ตอนนี้มีคุณป้าคนนึงบอกอยากฟังเพลง หอรักชาวไร่ ของอมร อมาตยกุลมาก ไม่ได้ฟังมานานมากแล้วคุณป้าเกิดในยุคจุฬารัตน์ต้นๆ เลยอยากได้เพลงนี้ไปให้คุณป้าฟังครับ ขอบคุณที่รับเป็นสมาชิกครับ (แต่ผมยังเปลี่ยนชื่อ(ที่ทางผู้อนุมัติ)ไม่เป็นครับ แต่จะลองค่อยๆดูครับ)

ดำ

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 255
  • Thank You
  • -Given: 6240
  • -Receive: 255
Re: แนะนำตัว สมาชิกใหม่ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 10:44:23 AM »
ขอรบกวนผู้ดูแลด้วยนะครับ คือผมหาวิธีเปลี่ยนชื่อไม่เป็น อ่านเจอว่าถ้าทำไม่เป็นให้แจ้งชื่อที่ต้องการไว้ที่กระทู้ได้ ขอใช้ชื่อ ดำ
ขอบคุณมากครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 11:14:26 AM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทยครับ ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวเป็นกระทู้แรกๆ ของคุณ

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

มีสมาชิกจำนวนหนึ่งพอแนะนำตัวเสร็จ ตอบได้สองสามกระทู้ก็เลิก ถ้าตั้งใจเข้ามาหาเพลงเก่าก็ต้องเดินทางไปให้ถึง 15 กระทู้นะครับ มีอะไรที่คุณยังไม่เห็นได้ในตอนนี้อีกเยอะ

ขอบคุณกับคำแนะนำตัวที่ชัดเจนมากๆ เลยครับ   :52 :52

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

ลุงเริญ

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1210
  • Thank You
  • -Given: 1121
  • -Receive: 1210
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2019, 09:17:31 PM »
ขอต้อนรับ สมาชิกใหม่ คุณดำ ครับ ที่นี่มีสิ่งที่คุณต้องการรออยู่ครับ ผู้ดูแลที่นี่ มีไมตรี และให้การดูแลสมาชิกแบบกันเอง และชัดเจนครับ