กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สวัสดีค่ะสมาชิกใหม่ค่ะ  (อ่าน 4381 ครั้ง)

ยายมน

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 3
สวัสดีค่ะสมาชิกใหม่ค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2019, 01:16:09 PM »
 :tab_on:ชื่อมนค่ะ อยู่อำเภอเมือง ชุมพร ชอบฟังเพลงเก่าๆค่ะ ถ้าผิดพลาดยังไงก็ขอคำแนะนำด้วยน่ะคะ   :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: สวัสดีค่ะสมาชิกใหม่ค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2019, 02:03:43 PM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทย ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวภายใน 5 กระทู้แรก

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ

ถ้าเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยได้เอง กรุณาเปลี่ยนด้วยครับ ถ้าไม่ได้บอกมาเดี๋ยวทีมงานจัดการให้ครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2019, 02:05:41 PM »
เดินหน้าต่อไปให้ครบ 15 กระทู้นะครับ ณ เวลานี้คุณยังมีห้องที่ไม่เห็นอีกจำนวนหนึ่ง อย่าเพิ่งท้อนะครับ ครบ 15 กระทู้แล้วจะได้เห็นสิ่งที่ซ่อนอยู่

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

น้องช่วย

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 21
  • Thank You
  • -Given: 5
  • -Receive: 21
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 13, 2020, 08:56:07 AM »
สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวเช่นกันครับ