กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ ร้านขายอะไหล่เครื่องเล่นเทป  (อ่าน 6543 ครั้ง)

สุธา

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 703
  • Thank You
  • -Given: 310
  • -Receive: 703
ตั้งใจว่าจะมาถามหลายครั้งแล้วครับ ตอนนี้เครื่องเล่นเทปพกพาผมที่มีอยู่สายพานมันน่าจะขาด ไปเดินหาอะไหล่หลายที่ก็ไม่มีเทียบครับ (สายพานเป็นรุ่นพิเศษครับ) ท่านใดมีแหล่งอะไหล่แนะนำบ้างไหมครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
Re: สอบถามครับ ร้านขายอะไหล่เครื่องเล่นเทป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2019, 11:13:52 AM »
บ้านหม้อพลาซ่าครับ ผมเคยไปเดินหามีสารพัดขนาด แล้วก็มีหลายร้านด้วย น่าจะพอหาเทียบได้ครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

สุธา

• Thank You
Re: สอบถามครับ ร้านขายอะไหล่เครื่องเล่นเทป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2019, 08:11:43 PM »
บ้านหม้อพลาซ่าครับ ผมเคยไปเดินหามีสารพัดขนาด แล้วก็มีหลายร้านด้วย น่าจะพอหาเทียบได้ครับ

ขอบพระคุณมากๆ เลยครับคุณสมภพ ตรงบ้านหม้อนอกจากมีร้านอะไหล่แล้ว มีพวกร้านรับซ่อมด้วยไหมครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13547
  • -Receive: 22120
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2019, 08:23:05 PM »

ขอบพระคุณมากๆ เลยครับคุณสมภพ ตรงบ้านหม้อนอกจากมีร้านอะไหล่แล้ว มีพวกร้านรับซ่อมด้วยไหมครับ

ผมไม่แน่ใจครับ เมื่อก่อนมีแต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้สังเกตุ ที่ผมไปมาครั้งสุดท้ายประมาณสามปีแล้ว

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

สุธา

• Thank You
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 10, 2019, 05:43:02 PM »

ผมไม่แน่ใจครับ เมื่อก่อนมีแต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้สังเกตุ ที่ผมไปมาครั้งสุดท้ายประมาณสามปีแล้ว

ขอบพระคุณมากๆ ครับ