ปณิธาน "ตั้งใจว่าจะร่วมกันกับสมาชิกสร้างสังคมใหม่ สังคมของการให้,สังคมแห่งการเสียสละ,สังคมแห่งการยอมรับผู้อื่นอย่างจริงใจ สำคัญที่สุดคือ สังคมที่จะร่วมอนุรักษ์สืบสานวัฒนธรรมของเพลงไทยให้เป็นมรดกสำหรับคนรุ่นต่อไป"..ยุทธชาติ เกรียงไกร..๙ ตุลาคม ๒๕๕๓

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

เว็บไซต์เปิดใช้งานตามปกติแล้วนะครับ หากมีความผิดปกติส่วนใด แจ้งปัญหาที่ข้อความส่วนตัวของ น้องก๊อด ได้เลยนะครับ ^^

ผู้เขียน หัวข้อ: ปลูกรักกันลืม - เพลิน พรหมแดน & ชวนพิศ ชื่นกมล (สามเคจัดให้)  (อ่าน 119 ครั้ง)

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 16083

เพลงนี้ไม่ใช่ของหายาก แต่ที่มีกันส่วนใหญ่จะลงข้อมูลนักร้องไม่ครบ จะขาดชื่อนักร้องหญิง ไฟล์นนี้ลุงสามเคจัดให้มาแบบเต็มๆ

ปลูกรักกันลืม - เพลิน พรหมแดน & ชวนพิศ ชื่นกมล คำร้อง/ทำนอง เทิด แดนอุทัย แผ่นเสียงสปีด 45 ตราเพชร

:61 :61

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ดรีม

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1640
เพลงคู่ของเพลิน พรหมแดน หายากทุกเพลงครับ ขอบคุณครับ

โต

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1307

นักร้องหญิงชื่อตรงกัน ขอเอาไปเทียบเสียงนะครับ ขอบคุณสำหรับชื่อผู้แต่งด้วยครับ... :23621f7b9ade353e3aeff9f9ee30d

สุรชัย

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 2065
ปลูกรักกันลืม - เพลิน พรหมแดน & ชวนพิศ ชื่นกมล เพลงที่เพลง พรหมแดนร้องคู่ ไม่ค่อยได้ยินซักเท่าไร