เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

ฟังเพลงเกี่ยวกับตาลเฉาะอีกเพลงดีไหม เต้าตาลเฉาะ หนุ่ม เมืองไพร

(1/2) > >>

สัมพันธ์ พัทลุง:
เพลงอาจจะมีฟังทั่วไปแล้ว  แต่นำมาวางให้ฟังอีกครั้งเพื่อต่อเนื่องกับของชาตรีและเ

เต้าตาลเฉาะ  :   หนุ่ม  เมืองไพร

ดรีม:
ทำนองออกไปทางพื้นบ้านพื้นเมือง แต่น่าฟัง ขอบคุณครับ

สุรชัย:
 เต้าตาลเฉาะ-หนุ่ม  เมืองไพร ขอนำไปฟังเพื่อเทียบครับ

ประสม เมืองชล:
ยุคนั้น เต้าตาลเฉาะ ขายดีมาก เพลงนี้ก็ถือว่าเกาะกระแสและได้รับความนิยม ขอชิมเต้าตาลนี้ด้วยคนนะ
นำไปเทียบเคียงกับไฟล์ที่มีอยู่ เสียงดีกว่าจะได้จัดเข้าแทนที่ในทำเนียบเพลง

ปูน_ขอนแจ่น:
 :yenta4-emoticon-0020:เพลงนี้เป็นเพลงที่เพราะ เสียงกลองได้บรรยากาศจริงจริง ขอบคุณครับ พี่สัมพันธ์ พัทลุง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version