เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

องคุลีมาล - เด๋อ ดอกมะเดื่อ

(1/2) > >>

สมภพ:

เป็นเพลงเก่าอีกเพลงที่หาคุณภาพเสียงดีๆ ค่อนข้างยาก ไฟล์นี้จัดมาสำหรับสมาชิกบ้านเพลงไทยครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
ของผมก็มี  แต่เสียงซู่ซ่าครับคุณสมภพ  ชื่อเพลง "องคุลีมาล"  มีร้องกันมากมายทั้งลูกกรุงและลูกกรุง แต่คนละเนื้อ  มีความไพเราะกันไปคนละแบบ  ส่วนของ เด๋อ  ดอกมะเดื่อ  มีความไพเราะไปอีกแบบ  ลีลาค่อนข้างจะออกไปในแนว โกมินทร์ นิลวงศ์ ผสม วิเชียร ภู่โชติ

ทอม 98:
ชื่อเพลงอาจเคยได้ยิน แต่ชื่อนักร้องไม่คุ้นเลยครับ ชี่อคล้ายกับนัก้องวง ลูกทุ่งม๋อร๋อ เลยครับ ขอบคุณครับท่านเจ้าของบทเพลง

สุรชัย:
 องคุลีมาล - เด๋อ ดอกมะเดื่อ ขอรับไปฟังครับ

โต:

เด๋อ ดอกมะเดื่อ ???  ไม่มีเพลงของนักร้องท่านนี้เลย ขอฟังเสียงหน่อยครับพี่ ขอบคุณครับ...

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version