ปณิธาน "ตั้งใจว่าจะร่วมกันกับสมาชิกสร้างสังคมใหม่ สังคมของการให้,สังคมแห่งการเสียสละ,สังคมแห่งการยอมรับผู้อื่นอย่างจริงใจ สำคัญที่สุดคือ สังคมที่จะร่วมอนุรักษ์สืบสานวัฒนธรรมของเพลงไทยให้เป็นมรดกสำหรับคนรุ่นต่อไป"..ยุทธชาติ เกรียงไกร..๙ ตุลาคม ๒๕๕๓

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

เว็บไซต์เปิดใช้งานตามปกติแล้วนะครับ หากมีความผิดปกติส่วนใด แจ้งปัญหาที่ข้อความส่วนตัวของ น้องก๊อด ได้เลยนะครับ ^^

ผู้เขียน หัวข้อ: ไข่ดองน้ำส้มสายชู  (อ่าน 35 ครั้ง)

ลุงสุขใจปากช่อง

• อย่าท้อใจในการทำดี พลิกวิถีชีวีไปสู่การเป็นยอดคน
  • ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 296
ไข่ดองน้ำส้มสายชู
« เมื่อ: มกราคม 27, 2020, 03:55:30 PM »
ไปงานขาวดำที่สุรินทร์เพิ่งกลับมาครับ ไปพบเลขาฯสส.ท่านหนึ่งท่านเล่าประสบการณ์ทานไข่ดองน้ำส้มสายชูให้ฟังว่า เมื่อ 20 ปีมาแล้วคุณพ่อท่านจะต้องไปทำบายพาสครับ แต่ก็มีคนมาแนะนำให้ทานไข่ดองน้ำส้มสายชูดู ก็ปรากฎว่าไม่ต้องทำบายพาสครับ แล้วตัวท่านเลขาสสฯท่านนี้ก็เล่าประสบการณ์ของตัวเองให้ฟังว่าท่านก็มีไขมันคอเลสเตอรอลสูงมากก็ลองใช้ดูบ้าง สามอาทิตย์หรือเดือนกว่าๆเนี่ยครับ คอเลสเตอรอลก็ลดลงเป็นปกติครับ จากนั้นคนก็นำไปเผยแพร่ และมีคนต่อต้าน เตือนว่าโน่นนี่นั่นมากมาย
ท่านเล่าให้ฟังว่าสูตรดั้งเดิมนั้นมีมาตั้งแต่สมัยฮ่องเต้แล้ว เอาละครับยังไงจะชัวร์หรือมั่วร์ ผมก็จะลองดูละครับ เสร็จแล้วจะมาเล่าให้ฟังผลลัพท์นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 02:37:28 PM โดย ลุงสุขใจปากช่อง »
คิดจะทำดี ก็ต้องหาวิธีสู้ต่อไป

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **