กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่แนะนำตัวครับ  (อ่าน 3303 ครั้ง)

ณุ coop

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 8
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 8
สมาชิกใหม่แนะนำตัวครับ
« เมื่อ: เมษายน 11, 2020, 02:21:48 PM »
สวัสดีครับ ชื่อวิษณุ สอนกองแดง ครับ เป็นเจ้าหน้าที่คอยดูแล สถานีวิทยุคนสหกรณ์ครับ

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13548
  • -Receive: 22120
Re: สมาชิกใหม่แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 11, 2020, 02:41:35 PM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทยครับ ขอบคุณที่คุณเลือกตั้งกระทู้แนะนำตัวเป็นกระทู้แรกของคุณ

ณ. เวลานี้เราปรับระดับให้คุณชั้นหนึ่งแล้ว ตอบต่อไปให้ครบ 5 กระทู้ ได้ปรับระดับอีกครั้ง แล้วตอบต่อไปให้ครบ 15 กระทู้ จะได้ปรับระดับมาเป็น ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส  หมายถึงคุณได้เข้าถึงห้องเพลงลูกทุ่งบ้านเพลงไทย ซึ่งเป็นห้องเพลงที่ทำมาจากแผ่นเสียงและเทป (ห้องนี้ไม่มีเพลงจากซีดี)   ซึ่งเป็นระดับสูงสุดของสมาชิกแล้วครับ ในช่วงแรกๆ (ห้องเพลงลูกทุ่งทั่วไป) อาจจะมีกระทู้ที่ลิงค์ตายไปบ้าง ต้องขออภัยด้วยครับ ที่นี่จะเน้นเป็นลูกทุ่งต้นฉบับที่เป็นลูกทุ่งแท้ๆ ลูกทุ่งสมัยใหม่จะไม่มีนะครับ

มีสมาชิกจำนวนหนึ่งพอแนะนำตัวเสร็จ ตอบได้สองสามกระทู้ก็เลิก ถ้าตั้งใจเข้ามาหาเพลงเก่าก็ต้องเดินทางไปให้ถึง 15 กระทู้นะครับ มีอะไรที่คุณยังไม่เห็นได้ในตอนนี้อีกเยอะ

แล้วถ้าเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยได้ เปลี่ยนด้วยนะครับ ถ้าเปลี่ยนเองไม่ได้จะใช้ชื่ออะไรบอกมา เดี๋ยวจัดให้ครับ

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22120
  • Thank You
  • -Given: 13548
  • -Receive: 22120
Re: สมาชิกใหม่แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 11, 2020, 02:43:04 PM »
วิทยุคนสหกรณ์ จังหวัดไหนครับ ผมเป็นข้าราชการบำนาญกรมส่งเสริมสหกรณ์

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง