กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีทำไข่  (อ่าน 2679 ครั้ง)

ชญาดา

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3031
  • Thank You
  • -Given: 2112
  • -Receive: 3031
วิธีทำไข่
« เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 03:43:17 PM »
ไข่ไก่ ไข่ดาวน้ำเป็นอย่างไรไข่เจียว
[url=http://www.youtube.com/watch?v=JAg9ySuEIdY#]ไข่ไก่ เจียวอย่างไรอร่อย

ทอดไข่ดาวในไมโครเวฟ ที่ไม่ต้องใช้น้ำมันเลย
ทำไข่ต้มให้อร่อย
ไข่ดาว ไมโครเวฟ : นายเหลือง.com
ต้มไข่
ไข่ไก่ลวกให้อร่อยได้อย่างไร
ไข่ไก่ ต้มให้เป็นไข่

ขอขอบคุณสมาคมผู้ส่งและผลิตไข่ และ เวปนายเหลืองดอทคอม กับเคล็ดลับที่น่าสนใจค่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2013, 04:09:33 PM โดย ชญาดา »

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ภิรมย์

• รักเมืองไทย
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2320
  • Thank You
  • -Given: 2121
  • -Receive: 2320
  • คุณลูกกับคุณแม่
Re: วิธีทำไข่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2013, 08:28:53 PM »
ขอบคุณคุณนามากๆ สำหรับเมนูไข่ที่ให้มา แต่สำหรับผม
ไข่อะไรก็ตาม ลองไข่แดงไม่สุก ผมกินไม่ได้ครับ
ส่วนไข่ต้มก็กินไม่ได้เหมือนกัน ไม่ถูกกับกลิ่นของมัน
พอได้กลิ่น มันจะรู้สึกคลื่นไส้ครับ
ไม่รู้ใครเหมือนผมหรือเปล่า

:42ดนตรีคือ สื่อภาษาสากล :42