กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแนะนำตัวครับ ผมชื่อ นาย รณภพ พิมพ์เจริญ  (อ่าน 4007 ครั้ง)

รณภพ

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 26
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 26
สวัสดีครับ ผม นาย รณภพ พิมพ์เจริญ ชื่อเล่น ป๊อบ เกิดวันที่ ๑ มิถุนายน พ.ศ.๒๕๒๕ ผมอยู่ ตำบล หนองโสน อ.เมือง จ.ตราด อาชีพ ทำสวน และรับจ้างออกงานเครื่องเสียง ผมขอใช้ชื่อว่า(ป๊อบ) ขอขอบพระคุณพี่ ๆ ทุก ๆ ท่าน มา ณ.ที่นี้ด้วย ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 09, 2013, 06:24:02 PM โดย PHOP »

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22144
  • Thank You
  • -Given: 13577
  • -Receive: 22144
Re: ขอแนะนำตัวครับ ผมชื่อ นาย รณภพ พิมพ์เจริญ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 10:00:55 AM »
แนะนำตัวได้ดีครับ ช่วยเปลี่ยนชื่อเป็นภาษาไทยด้วยนะครับ ถ้าเปลี่ยนเองไม่ได้แจ้งมาที่กระทู้นี้ จะดำเนินการให้ครับ

ขอให้มีความสุขกับการใช้งานบอร์ดนี้

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

เผ่าพงษ์ ปัตตานี

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2008
  • Thank You
  • -Given: 3223
  • -Receive: 2008
Re: ขอแนะนำตัวครับ ผมชื่อ นาย รณภพ พิมพ์เจริญ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 12:44:12 PM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านเพลงไทยครับคุณบ๊อบ

รณภพ

• เตรียมชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 26
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 26
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2013, 06:30:50 PM »
ช่วยเปลี่ยนชื่อให้ด้วยนะครับ ผมเพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ยังทำอะไรไม่ค่อยจะถูกครับ ขอกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูง

สมพร เกาะยอ

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3942
  • Thank You
  • -Given: 849
  • -Receive: 3942
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 10, 2013, 06:41:10 AM »

เข้ามา ยินดีต้อนรับ น้องป๊อบ(ตามชื่อเล่น ที่อยากใช้เรียกขานที่บ้านเพลงไทย)
การรายงานตัว เกือนครบครัน แต่ยังขาดเบอร์ ที่ติดต่อ พร้อมกับเชิญชวน หากผ่านไปบ้าง แถวนั้น
     อีกอย่างที่สงสัย ว่า " ... และรับจ้างออกงานเครื่องเสียง "  เขาทำอะไร อย่างไร ครับ
ขอให้มีความสุขกับบ้านเพลงไทย นะน้อง

ลุงชัยนรา

• ความเปลี่ยนแปลง เป็นนิรันดร์
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3715
  • Thank You
  • -Given: 3245
  • -Receive: 3715
  • ชีวิตนี้ยอมพลี เพื่อแผ่นดิน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 13, 2013, 07:06:31 PM »
ยินดีต้อนรับสู่บ้านแห่งไมตรีและความสุขครับ คุณป๊อบ