กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: คำรณ สัมบุณณานนท์ ชุดชายใจพระ (ดำ จันทบุรี)  (อ่าน 2737 ครั้ง)

สมภพ

• เก็บคนที่ไม่หวังดีไว้ใกล้ๆ จะได้ตบกบาลมันได้สะดวก
  • ผู้ดูแลระบบ
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 22121
  • Thank You
  • -Given: 13548
  • -Receive: 22121

01 ชายใจพระ - คำรณ สัมบุณณานนท์
02 บ้านนาป่าร้าง - คำรณ สัมบุณณานนท์
03 คนพเนจร - คำรณ สัมบุณณานนท์
04 เกิดมาจน - คำรณ สัมบุณณานนท์
05 จนเงินก็จนรัก - คำรณ สัมบุณณานนท์
06 ความหลัง - คำรณ สัมบุณณานนท์
07 บ้านผมผมรัก - คำรณ สัมบุณณานนท์
08 คนไทยเมืองทอง - คำรณ สัมบุณณานนท์
09 คำสั่งของพ่อ - คำรณ สัมบุณณานนท์
10 นางฟ้าในฝัน - คำรณ สัมบุณณานนท์
11 หนุ่มเหนือแอ่วนาง - คำรณ สัมบุณณานนท์
12 รำวงอย่าโกรธฉันเลย - คำรณ สัมบุณณานนท์

ขอบคุณคุณดำ จันทบุรี เอื้อเฟื้อวัตถุดิบครับ

http://www.mediafire.com/file/d5qme1h0l58214h/15

รับไม่ได้กับเพลงไทยสไตล์ฝรั่ง จนต้องมาวิ่งหาต้นฉบับไว้ฟังอยู่นี่ไง

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ดำ

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 255
  • Thank You
  • -Given: 6240
  • -Receive: 255
Re: คำรณ สัมบุณณานนท์ ชุดชายใจพระ (ดำ จันทบุรี)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 29, 2020, 02:02:09 PM »
บ้านนาป่าร้าง คุ้นหูที่สุดในชุดนี้ ส่วนเพลงอื่นไม่ค่อยได้ฟังครับ แต่ทุกเพลงมีคุณค่าขอเก็บนะครับ ขอบพระคุณคุณดำ จันทบุรี คุณภูวดีผู้แปลงไฟล์ฝีมือเยี่ยม และพี่สมภพใจดีด้วยครับ