กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญที่ระลึก ร.๕ สวยๆ  (อ่าน 2575 ครั้ง)

ภิรมย์

• รักเมืองไทย
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2320
  • Thank You
  • -Given: 2121
  • -Receive: 2320
  • คุณลูกกับคุณแม่
เหรียญที่ระลึก ร.๕ สวยๆ
« เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 02:16:23 PM »
เป็นของเก็บสะสมของผมเองครับ เหรียญเหล่านี้เกือบ ๒๐ ปีแล้ว
สวยๆทั้งนั้น

เหรียญนี้ออกโดยวัดระฆังฯ ปี ๒๕๓๘
เนื้อทองแดงขัดเงา

เหรียญนี้ ออกโดยวัดสุทัศน์ฯ ปี พ.ศ.๒๕๓๗
เนื้อทองแดงขัดเงา รุ่นนี้สองด้านเหมือนกัน

อีกรุ่นหนึ่งที่ออกโดย วัดสุทัศน์ฯ
เนื้อบรอนซ์ชุบทองไมครอน พ่นทรายขัดเงา

รุ่นนี้ของหลวงพ่อเกษม เขมโก จัดสร้าง
เนื้อทองแดงขัดเงา

ยังมีอีกหลายเหรียญครับ แต่เลือกเฉพาะที่สวยๆ มาลงให้ชมกัน

:42ดนตรีคือ สื่อภาษาสากล :42

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
Re: เหรียญที่ระลึก ร.๕ สวยๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 21, 2013, 10:34:39 PM »
สวยๆทั้งนั้นเลยครับ....
      ท่าจะราคาหลายอยู่ ตะละอัน อะนะครับ