สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

เช้ามา....ปรุงอุราวันใหม่ให้ชื่นแช่ม...

<< < (3/5) > >>

ลือ:
1.ขอขอบคุณพี่ธง คุณภิรมย์ ....พี่ชัยนรา และเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ
2.ตอนเลือกซื้อที่ดิน ผมก็กะเน้นที่ที่สงบ หมาวิ่งเล่นได้ รถไม่ชน...
   (ซอยหน้าบ้านผม ประตูรั้วห่างจากถนนในหมู่บ้าน เคยวัดตอนขอไฟฟ้า คือ 66 เมตรครับ)
      ....ดันมาเจอปัญหา เรื่องงูเงี้ยวเขี้ยวขอที่ไม่เคยคิดมาก่อน....

ส่วนผม ก็ปกตินะครับ...เศร้าเงียบๆ
    วัยที่สูงขึ้นทุกวัน ทำให้ผมทำใจ กับการอยู่ การเจ็บ การจากไป ได้เสมอครับ

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
ขอมอบเพลงนี้เป็นพิเศษให้ครูลือสักเพลงครับ

http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=_9i--O5AoWo#t=11s

ขอบคุณ youtube และเจ้าของกระทู้ผู้วางมิวสิคอย่างสูงครับ

ลือ:
ต้องขอขอบคุณมากๆ นะครับ  :11

ลุงชัยนรา:
...ขอแสดงความเสียใจในการสูญเสีย..นะครับครู  แต่..นี่คือสัจธรรมของชีวิต มีเกิดเป็นปฐม  มีความเปลี่ยนแปลง เป็นมัจฌิม มีการดับสูญ เป็นปัจฉิม

มีหมาเป็นเพื่อน ดีกว่ามีเพื่อนหมาๆจากสุภาษิตจีน

โกมล:
ขอแสดงความเสียใจด้วยครับกับการจากไปของน้องหมึก เพื่ินคู่กายคู่ใจ
ดัชชุนด์เป็นสุนัข มีสัญชาตญาณในการล่าเยี่ยม เพราะถูกผสมขึ้นมาเพื่อการล่า และติดตามสัตว์บนพื้นดินหรือต่ำกว่า  ไม่ว่าจะเป็นกระต่ายป่า หรืองู
ผมก็เลี้ยงดัชชุนด์อยู่ 1 ตัว นังอี๊ด ครับ อายุ 1 ปี 11 ดเือนแล้ว แต่ยังหาคู่ไม่ได้
ว่าถ้ามีทายาทยินดีจะยกให้เป็นลูกครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version