กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพอย่างนี้จะมีให้ดูอีกไหม  (อ่าน 3369 ครั้ง)

พรหมนิมิต

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1400
  • Thank You
  • -Given: 3985
  • -Receive: 1400
ภาพอย่างนี้จะมีให้ดูอีกไหม
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 06:24:56 PM »

งานรับพระราชทานแผ่นเสียงทองคำ
แถวหลังจากซ้าย ไพรวัลย์ ลูกเพชร - ชินกร ไกรลาศ - สุเทพ วงศ์กำแหง - ธานินทร์ อินทรเทพ - นคร ถนอมทรัพย์
 - พร ภิรมย์
แถวหน้าจากซ้าย ศิริจันทร์ อิศรางกูรฯ - บุปผา สายชล - สวลี ผกาพันธ์ - รุ่งฤดี แพ่งผ่องใส - ลินจง บุญนากรินทร์

เครดิตภาพ :: ท่านผู้ใหญ่ที่เคารพ

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
Re: ภาพอย่างนี้จะมีให้ดูอีกไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2013, 06:32:27 PM »
ผมลองทายดูเล่นๆแล้วครับ....
     ติดที่คุณกุง กาดิน ว่าใช่หรือปล่าว....
        แล้วก็ใช่จริงๆครับ...

ลุงชัยนรา

• ความเปลี่ยนแปลง เป็นนิรันดร์
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3715
  • Thank You
  • -Given: 3245
  • -Receive: 3715
  • ชีวิตนี้ยอมพลี เพื่อแผ่นดิน
Re: ภาพอย่างนี้จะมีให้ดูอีกไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 07:05:06 AM »
...ขอขอบคุณท่านพรหมนิมิตเป็นอย่างมาก ที่นำภาพแห่งความหลังมาฝากกัน..นับวันนักร้อง ครูเพลง.....ร่วงโรย..หล่นผลอย....ไปทีละคนสองคน..ตามวัฎจักร ความเป็นจริง...เหลือไว้แต่ความทรงจำจากภาพถ่าย..และเรื่องเล่าจากข้อมูลเท่านั้นเอง....