กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: เรี่องเล่า...ที่หายไปกับบ้านหลังเก่า  (อ่าน 3830 ครั้ง)

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
เรี่องเล่า...ที่หายไปกับบ้านหลังเก่า
« เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 06:02:57 PM »
                                เอามาเล่าอีกที...กันลืม

ญ.    พี่..ยังไม่ต้องขึ้นมารับนะ....
          คือ  ผู้จัดการหนู มันถามหนูว่า
               มันจะขอมีอะไรกับหนูแป๊บ..นึง
                  แค่หนูก้มหยิบตังค์ 2000 ที่มันโยนให้ที่พื้นได้ ก็เลิกกัน....พี่ว่าไงดีอะ...
     ช.(คิด....)  มันจะให้ 2000 แน่ปะ?...
     ญ.     อือ ...ไอ้นี่มันไม่โกงหรอก
     ช.    งั้น ก็เอาดี้....    แล้วเดี๋ยวจะโทรมาใหม่นะ

10 นาที ผ่านไป...
     ช.  เสร็จยัง...จะขึ้นไปรับแล้วนะ
     ญ. อย่าเพิ่ง....ย๊างงงง!!!!
     ช.  อาไร้??.... แค่ก้มเก็บเงิน 2000 ที่มันโยนให้ บนพื้นนี่นะ...
                  ไม นานจังอะ..
     ญ.  เออ...2000 (เสียงตอบโทรศัพท์แบบโมโหสุดๆ)
               แต่ใครจะไปนึกล่ะ.....
             ว่ามันจะให้เป็นเหรียญบาทอะ.....

:09 :09 :54 :54 :09 :09

พรหมนิมิต

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1400
  • Thank You
  • -Given: 3985
  • -Receive: 1400
Re: เรี่องเล่า...ที่หายไปกับบ้านหลังเก่า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2013, 09:17:07 PM »
ยังมีเรื่องเล่าอีกพะเรอเกวียน ที่หายไปกับบ้านหลังเก่า ใครพอจำได้ โปรดนำเสนอด้วย นะครับ บางเรื่องก็ยังน่าติดตามอยู่ ขอบคุณครับ..

สหพงศ์

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 246
  • Thank You
  • -Given: 630
  • -Receive: 246
Re: เรี่องเล่า...ที่หายไปกับบ้านหลังเก่า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 08:10:08 AM »
มีเรืองราวตลกๆมาเล่าให้ฟังจะได้ไม่เหงาครับขอบคุณครับ