กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: แอนตี้ไวรัส ของคนไทย ที่น่าทึ่ง (ฟรี!)  (อ่าน 4107 ครั้ง)

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
แอนตี้ไวรัส ของคนไทย ที่น่าทึ่ง (ฟรี!)
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 09:06:20 AM »
แอนตี้ไวรัส ม.สารคาม ที่น่าทึ่ง (ฟรี!)

MSU Antivirus
เป็นโปรแกรมแอนตี้ไวรัสที่เขียนโดย VB6 ผลงานของ  นายสันติราษฎร์ ภู่ด้าย
นิสิตชั้นปีที่ 4 วิศวกรรมชีวภาพ มมส. ซึ่งเป็นแอนตี้ไวรัสที่เขียนโดยคนไทย และนิสิตไทย
โปรแกรมตัวนี้ เป็นโปรแกรมที่กินทรัพยากรเครื่องน้อยมากๆ สามารถใช้ร่วมกับแอนตี้ไวรัสอื่นๆได้
เน้นเลยว่าใช้ร่วมกับตัวอื่นได้จริงๆครับ
ไม่หนักเครื่องอย่างแน่นอน สามารถจัดการกับ ไวรัสที่สำคัญๆ กว่า 700 ชนิด หลายตระกูล
 สามารถปรับแต่ง ได้ รวมไว้ในหนึ่งเดียว ติดตั้งง่าย อีกอย่างหนึ่ง คือ ฟรีครับ
ลิขสิทธิ์แท้ ไม่ต้อง แคร๊ก ไม่ต้องคีย์

โหลด

http://www.mediafire.com/?9ce9rwgm5es8z90

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ลุงชัยนรา

• ความเปลี่ยนแปลง เป็นนิรันดร์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3715
  • Thank You
  • -Given: 3245
  • -Receive: 3715
  • ชีวิตนี้ยอมพลี เพื่อแผ่นดิน
Re: แอนตี้ไวรัส ของคนไทย ที่น่าทึ่ง (ฟรี!)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 03:28:15 PM »
ขอขอบคุน้องนางบ้านนา มากครับ ที่นำเรื่องดีๆ สิ่งดีๆ มาฝากกันเสมอๆ ครับ

ดาวเรือง

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1932
  • Thank You
  • -Given: 3088
  • -Receive: 1932
  • เพลงคือชีวิต
Re: แอนตี้ไวรัส ของคนไทย ที่น่าทึ่ง (ฟรี!)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2013, 02:41:28 PM »
โหลดไปใส่ในเครื่องได้เลยเหรอ
มีข้อเสียมั้ย...

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 07:53:49 PM »
ใช้อยู่ครับไม่มีปัญหาครับ

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-

หม่อง เมืองอินทร์

• ชาวบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 75
  • Thank You
  • -Given: 14
  • -Receive: 75
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2013, 08:23:07 PM »

เป็นความกรุณาจาก ท่านน้องนางบ้านนา ที่ได้นำเอาความรู้ดีๆมีประโยชน์มาฝาก ขอขอบคุณมากๆครับ
 และขอขอบคุณผู้พัฒนาโปรแกรมที่เป็นประโยชน์ด้วยครับ ขอเป็นกำลังใจ ให้ท่านพัฒนาไปสู่จุดสูงสุด
 ตามที่ท่านคาดหวังไว้ นะครับ..

นายสมชาย วิเลปนะ โรงเรียนวัดโบสถ์ ต.อินทร์บุรี อ.อินทร์บุรี จ.สิงห์บุรี 16110