สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

ที่นี่ สถานีวิทยุอะครับ ..ทำการกระจายเสียงในระบบ f m สเตอริโอ มัลติเผล็กซ์ ...

<< < (6/8) > >>

ลือ:
  ขอบคุณครับพี่ชัย...

ที่คลิกขอบคุณ ยังไม่โผล่มาให้คลิก
            ....เกิดอะไรขึ้นครับ กับคอมผม :85

ลุงชัยนรา:
...ของผมก็หายไปครับครู.....

ลือ:
   มองไม่เห็นจริงๆครับ...
       เดี๋ยวลองคลำๆดู     เผื่อเจอครับ....

:49 :49

ลุงชัยนรา:
..จากการชมผักบุ้งไฟแดง ของท่าน DJ. และ นำผังโคลง สี่สุภาพมาฝาก ก็ลองเค้นสมองดู ก็ได้ ลำนำประกอบเพลงมาร่วมในรายการของท่านด้วย หากผิดวัตถุประสงค์ หรือไม่เข้าหลักเกณฑ์ ก็ขอให้อยู่ในดุลยพินิจ ของท่านด้วยก็แล้วกัน..ครับ

รอตะวัน

*ยาวนานปานสุดฟ้า........ฤดีดาย
วันล่วงคืนผ่านมิวาย.........เจ็บร้าว
วังเวงแว่วแผ่วคลาย.........เหงาโศกใจเฮย
ลึกลึกยิ่งอะคร้าว...............ซ่านซึ้งใจหมอง
*เส้นทางผ่านทุกข์ห้วง.......ยาวไกล
ฟันฝ่าอีกเพียงไร..............ผ่านพ้น
โศกยิ่งกว่าโศกใด............มาเปรียบ
ชลเนตรหลั่งรินล้น............โศกนี้ยังครอง
*ผ่านกาลใช่ผ่านพ้น........จารจำ
นานเนิ่นที่จิตทำ................อ่อนล้า
ประหนึ่งเพิ่งผ่านคำ............ย้ำโศก
ตะวันฉาบอาบหทัยข้า.........อาจสิ้นความหมอง

http://www.youtube-nocookie.com/v/MGVuYVJZ1uo?version=3&amp;hl=th_TH"></param><param name=ขอขอบคุณ  lonelyheartclubband จาก youtube

ลือ:
1. โคลงลำนำเพลงเพราะๆ ....เอาไว้ประดับกระทู้นี้นะครับ

2.          โคลงกลอนก็แต่งได้     หมดเลย พี่ชัย
      โห-เก่งอะสุดเปรย              เปรียบให้
      ผมงี้กว่าลงเอย                  สักบท
      ยาหม่องควักลูบไล้             จมูกป้ายไปมา

...................:49 :49

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version