สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

หมูกรอบ ทำไมถึงแพง

(1/1)

ชญาดา:
หมูกรอบ อาหารจานโปรดที่ทุกท่านชอบทานกัน  ราคาแพงเพราะอะไร มาดูวิธีการว่าทำยากง่ายแค่ไหน ใช้เวลาและขั้นตอนหลายอย่าง  เผื่อสมาชิกจะได้ทำเอง  หรือมาค้าขายเองก็ได้ อีกหนึ่งทางเืลือกที่น่าสนใจ กับข้าวหมูกรอบ อันโอชะ  จ้า
การทำหมูกรอบ 1

การทำหมูกรอบ 2

ขอบคุณ    คุณ pickthai  จาก ยูทูปด้วยค่ะ

ลุงชัยนรา:
...ดีครับ คุณชญาดา อะไร ที่แพงเราก็อย่ากินมาก หรือหากทำเองได้ก็จะดี เสียเวลานิดหน่อย แต่อร่อยและประหยัด ขอบคุณครับ ที่ นำเรื่องราวดีๆ มาฝาก

ชบาบาน:
ในวีดิโอ บรรยายละอียดยิบ ทำได้ทันที  สุดยอดมากๆขอรับท่านชญาดา ขอบคุณจริงๆ ของชอบเสียด้วย ฮ่า...

ลุงชัยนรา:
..งั้นมอบให้ท่านชบาบานไปเลย ครับ 1 จาน พร้อมน้ำจิ้มรสเด็ด

ลือ:
"ผัดคะน้าหมูกรอบ" อีกจานนะครับ พี่ชบาบาน...
    สั่งร้านอากู๋ กูเกิ้ลมาให้ครับ...
       ถ้าผมผัดเอง ....จะใส่พริกโขลกกับกระเทียม มากกว่านี้
   แบบเห็นพริกแดงกระจาย เต็มจานมาเลยครับ...

:01 :01

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version