เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

เสียงสะท้อนจากเด็กเพชร - กังวาลไพร ลูกเพชร ฉบับสมบูรณ์

<< < (2/6) > >>

กมล ขุนพรหม:
 :90ผมอยากฟังแล้วครับ ว่าเสียงเป็นอย่างไร เห็นบอกว่าหายาก อย่างไรก็ดีใจครับที่ได้เอามาให้เด็กรุ่นหลังๆได้ฟังครับ :90

ประสม เมืองชล:
อ่านทั้งหกประการแล้ว เพิ่งถึงบางอ้อว่าทำไม่เพลงที่มีเก็บไว้เสียงถึงไม่เต็มร้อย ขอบคุณท่านสมภพ ครูกังวาลย์ไพร
และท่านที่เกี่ยวข้องทุกท่านกับบทเพลงและข้อมูลดีๆ

พีระ:
ผมไปเจอมา ณ ที่แห่งหนึ่งเมื่อไม่นานมานี้
เข้าใจว่าพี่สมภพก็คงจะเห็น
ไม่รู้ว่าจะใช้อันเดียวกันนี้หรือเปล่า
ขอบคุณพี่สมภพ และดอกเตอร์ครับ

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
    น่าจะเป็นเพลงแรกของ กังวาลไพร ลูกเพชร ที่ครูสุรพล สมบัติเจริญ แต่งให้อัดแผ่นเสียงแล้วไม่ได้ออกอากาศ เพราะครูบอกว่า "ร้องสุนัขไม่รับประทาน" เคยฟังจากครูกังวาลไพรท่านเล่าความหลังให้ฟังครับ
    ขอเก็บมาฟังด้วยคนครับท่านสมภพ ขอบคุณครับ

โต:
เพลงนี้ ผมเข้าไปฟังทางยูทูปตามที่บอกมาแล้วครับ...เทียบเสียงแล้ว ที่ผมมีอยู่เสียงน่าจะใสกว่า... :58
ขอเก็บเอาที่ตกแต่งตัดเสียงรบกวนออกแล้ว ลองไปเทียบดูนะครับ...อันไหนถูกหูก็เอาอันนั้นไว้... :52
ขอบคุณพี่สมภพมากมายนะครับ...ที่แบ่งปันกันฟังทั้งที่นี่ และในยูทูป.... :51 :90

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version