สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

ใครเป็นใคร ??

(1/3) > >>

พรหมนิมิต:
มีผู้อาวุโสมาเยือนเมื่อวันก่อนที่บ้าน ตำบลพรหมนิมิต ตาคลี นครสวรรค์ ลองเดาสิครับในรูปสามท่านมีผู้ใดบ้าง ทายถูกรับรางวัลกับท่านที่นั่งขวามือ

ปูน_ขอนแจ่น:
 :90 พี่สมพร เกาะยอ ครับ จำได้แม่น อิอิ

อาคม ดอนเมือง:

คนขวามือน่ะท่านสมพร แหงๆ แต่สองท่านอาวุโสทางซ้ายน่ะสิ
จะเป็นลุงชัยฯ คุณภิรมย์  หรือว่าคุณตานพพร รึเปล่าน้อ ? คงต้อง
รอคุณลือ มาช่วยคอนเฟิร์ม เสียแล้วกระมังครับคุณพรหมนิมิต อิ อิ
                        :72

ลุงชัยนรา:
ลุงชัยอยู่กับที่ครับ...ท่านอาคม..ไม่ได้เดินทางไปไหนนานแล้ว......

สมภพ:

ผมเดาครับว่า ท่านที่อยู่ตรงกลางคือคนที่มีแผ่นเสียงมากที่สุดในประเทศไทย คนที่เก็บเรื่องราวในวงการเพลงบ้านเราไว้กับตัวท่านมากที่สุดในประเทศไทย และท่านผุ้นี้ได้กรุณาให้ความเมตตากับชมรมคนรักษ์เพลงเก่าสงขลา ผ่านทางพี่สมพรมาโดยตลอดครับ  :90 :90

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version