สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

ใครเป็นใคร ??

<< < (3/3)

ลือ:
ไม่ใช่คุณกรุครับ
     คุณกรุเคยมีรูป ลงไว้ในบ้านครับ....

โชค:
เท่าทีผมทราบ คนที่มีแผ่นเสียงมากที่สุดในประเทศไทย ท่านอยู่"สิงห์บุรี" (อาจจะเป็นข้อมูลที่ผิดพลาดก็ได้นะท่าน) แต่..ผมไม่เคยเห็นท่านเลยครับ .. หากข้อมูลของพี่สมภพถูกต้อง นับว่าเป็นบุญของผมจริงๆ ที่มีโอกาสได้เห็นท่าน ..ขอบคุณครับ...

สมพร เกาะยอ:
     ก่อนอื่นต้องขอขอบพระคุณ ทั้ง 2 ท่าน จริงๆ เจ้าบ้าน โน่น หลังคุณลุง ที่นั่งกลาง เห็นไกล ๆ เป็นพี่สาวคุณลุง  ท่านอายุ 82 ปี
  หูฟังได้เยี่ยม ตาก็ดี สุขภาพโดยรวม แข็งแรง ไม่มีโรคโรคาที่ต้องเป็นห่วงเลย
  ที่ขอบคุณท่านที่ 1 คือ คุณลุง (ขอสงวนนาม เนอะ) ที่ต้อนรับผมกับน้อง(น้องภรรยา ที่มาด้วยกัน) ได้ให้ในสิ่งที่ท่านเคยบอกว่า
  ให้รีบมาเอา ไว้ที่นี่ก็ไม่มีประโยชน์อะไร ก็คือเจตนา จะมอบหน้าที่ให้ ผม นำไปเผยแพร่กับผู้ที่รักษ์ ต่อไป ไม่ต้องเอามาคืน
  เท่าที่นับจำนวน 158 ม้วน ครับ
     ขอบคุณท่านที่ 2 คือพี่พรหมนิมิตร ที่ต้อนรับจากปากทางเข้าบ้านคุณลุง อยู่พูดคุยกันจนลืมเวลาไปเลย และจากนั้น ก็ยัง
  เลี้ยงอาหารเที่ยง อย่างเหลือเฟื้อ และอร่อยมากด้วย
     คนที่ นั่ง ซ้ายมือจากหน้าจอ ไม่ต้องกล่าวถึงมาก เพราะผมเบื่อจะเห็นหน้าเขาบ่อย ๆ เขาขี้โม้ (ภรรยาเขาบอก)
   จากที่ทุกท่านเข้ามาทักทายกระทู้นี้ เป็นปลื้มครับ ที่ได้เล็งเห็นความตั้งใจในการค้นหาวัตถุดิบ มาเพื่อปรุงแต่ง แล้วนำมาฝากเพื่อน ๆ
   ณ บ้านเพลงไทยแห่งนี้ ว่าลำบาก มากน้อยเพียงใด ไม่ได้ขอเสียง แต่ขอกำลังใจ สอบถามข่าวคราว เสมอมา เช่นคุณสมภพ คุณสหพงษ์
   เป็นต้น และท่านอื่น ๆ ต้องขอบคุณแทนพี่พรหมนิมิตร ที่ได้ส่งภาพกิจกรรมนี้ ให้  ขอบคุณมากครับพี่

ลุงชัยนรา:
..ท่านไม่ขอเสียง แต่ผมให้ครับ 

สหพงศ์:
อยากเฉลยเต็มแก่ถ้าไม่รับปากท่านสมพรไว้คงหลุดปากไปแล้วว่าใครขอขอบคุณท่านสมพรมากที่พยายามไปหาเพลงเก่าๆมาแจก :52 :52 :52 :90 :90 :90ความพยามสุดยอดจริงๆครับขับรถไปกลับประมาณ3000กิโล ครับ ก็คนมันชอบนะไกลแค่ไหนก็ไป

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version