สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

มะม่วงหาว......มะนาวโห่....

<< < (2/2)

ชบาบาน:
ผลไม้ชนิดนี้เคยพบเห็นอยู่  แต่นึกไม่ถึงว่าจะมีสรรพคุณทางยามากมายปานนี้ ขอบคุณท่านลุลงชัยเป็นอย่างยิ่ง
ที่กรุณานำมาเผยแพร่
ไหนๆท่านลุงชัยก็เป็นนักเผยแพร่สิ่งดีๆมีประโยชน์อยู่แล้ว อยากกราบกรานให้ค้นคว้าเรื่อง"ทุเรียนเทศ"หรือ"ทุเรียนน้ำ"
มาเล่าสู่กันฟังบ้าง  มีข่าวแว่วๆว่ากำลังฮือฮาเสาะหากันขวั่กทีเดียว ขอบคุณล่วงหน้าขอรับท่านลุงชัย....

ดาวเรือง:
อยากชิมสักอึก เห็นภาพที่นำมาคั้นเป็นน้ำแล้วน่าลิ้มลอง ...

ลุงชัยนรา:
ขอบคุณและยินดีมากครับ ท่านชบาบาน ผมจะขอค้นคว้า หาข้อมูลและเรื่องราว ของ "ทุเรียนเทศ" หรือ "ทุเรียนน้ำ" มาฝากครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version