กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: สอนนักเรียนแพทย์  (อ่าน 3789 ครั้ง)

ชบาบาน

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 382
  • Thank You
  • -Given: 412
  • -Receive: 382
สอนนักเรียนแพทย์
« เมื่อ: สิงหาคม 11, 2013, 09:49:07 PM »
ต้นทางมาจากเมล์นานมาแล้ว ต้นเรื่องมาจากตึกกร๊อส...

นายแพทย์ท่านหนึ่งกำลังสอนนักศึกษาเกี่ยวกับการผ่าศพ
>ทั้งอาจารย์และนักเรียนกำลังยืนล้อมโต๊ะที่มีอาจารย์ใหญ่นอนอยู่
>อาจารย์แพทย์พูดว่า "สิ่งที่ทุกคนต้องมีในการผ่าศพมีอยู่สองอย่าง คือ
>1.คุณต้องมีความกล้า
>ว่าแล้วนายแพทย์ก็เอานิ้วแหย่เข้าไปในตูดศพแล้วก็เอามาเลีย
>แล้วก็สั่งให้นักศึกษาทำตาม นักเรียนต่างมองหน้ากัน แต่แล้วในที่สุดก็ยอมทำตาม
>เอานิ้วแหย่เข้าไปในตูดศพแล้วเลียด้วยความพะอืดพะอมหน้าบูดหน้าเบี้ยว นายแพทย์พูด
>"เอาละผมเห็นแล้วว่าทุกคนมีความกล้า
2. พวกคุณต้องมีความช่างสังเกต
>เมื่อกี้ผมเอานิ้วชี้แหย่เข้าไป แต่ผมเลียนิ้วกลางนะ"
>

เผ่าพงษ์ ปัตตานี

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2008
  • Thank You
  • -Given: 3223
  • -Receive: 2008
Re: สอนนักเรียนแพทย์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 12:03:15 AM »
เอ้า! จารย์...ยังนี้สมควรเปลี่ยนตำแหน่งอาจารย์...เป็นอาจารย์ใหญ่แทนเสียแล้วละมั้ง

ลือ

• ฟังดนตรีเถิด ชื่นใจ...
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 4066
  • Thank You
  • -Given: 3919
  • -Receive: 4066
  • ชอบเพลงลูกกรุงเก่าๆครับ
Re: สอนนักเรียนแพทย์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 12, 2013, 08:41:25 PM »
5555 ...
      ขำกับที่พี่ชบาบาน คุณเผ่าพงษ์ ทั้งสองท่านว่ามาเลยครับ