เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

รักข้ามโขง อมร อมาตยกุล ครับท่าน

<< < (2/3) > >>

พรหมนิมิต:
  เพลงของ อมร อามาตยกุล ไม่ค่อยได้ฟังบ่อยนัก เพราะเพลงของนักร้องท่านนี้อาจจะมีน้อยก็เป็นได้ นี่ก็อีกหนึ่งเพลงที่มีให้ฟัง ขอบคุณ ท่านอาคม ดอนเมือง มากครับ..

ขุนดร:
ขอบคุณครับท่าน น่าฟัง

ถมชัย ครับผม:
สวัสดีครับ ผมถมชัย เข้ามาสำรวจเพลงรักข้ามโขงด้วยคนนะครับ ขอเรียนว่าฟังแล้วชอบมากครับ ได้ชมในยูทูปก็ประทับใจครับเนื่องจากมีภาพที่สุดสวยงาม คู่กับเพลงที่ไพเราะเป็นอย่างยิ่ง  ขอขอบคุณครับ

สัมพันธ์ พัทลุง:
เป็นนักร้องหนุ่มเสียงดีจากวงดนตรี "จุฬารัตน์"  มีศักดิ์เป็นหลาน
ของครูมงคล  อมาตยกุล  เข้าสู่วงการเพลงเมื่อปี พ.ศ.2509 
ร้องเพลงไว้ไม่ถึง 10 เพลง แต่ไพเราะทุกเพลง

ฅนภูไท:
จำได้ว่ามีนักร้องอีกท่านหนึ่งร้องไว้ รักข้ามโขง เนื้อหาเดียวกัน แต่จะทำนองจะเร็วกว่าอีกนิดหนึ่ง

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version