สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

24 ปี....ที่ครูจากไป....

<< < (3/3)

ลุงชัยนรา:
...คุณน้องนางบ้านนา ครับ ผมไม่ดื่มเหล้า...ขอเป็น สาโท..ยาดอง หรือ หวาก (น้ำตาลเมา - ภาษา เจ๊ะเห) ก็ได้ครับ กับแกล้ม ไม่ต้อง เป็นของสิ้นเปลือง 5 5 5
สาโท พร้อม เอาจอกตักดื่ม
ยาดองเพื่อสุขภาพ(เสื่อมโทรม)การมึกหวากกับพรก(การดื่มน้ำตาลเมากับกะลา)

ชบาบาน:
ท่านลุงชัยเยี่ยมมากได้รายละเอียดดีทีเดียว  เลยได้รู้ความเป็นมาความเป็นไปของครูเพลงที่ชื่นชอบ
เพลงครูมงคลเป็นเพลงอมตะแทบทุกเพลง  ขอบคุณลุงชัยเป็นอย่างยิ่งขอรับกระผม.

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version