เสน่ห์ลูกทุ่ง(เพลงลูกทุ่ง) > เพลงลูกทุ่งทั่วไป

สุรชัย สมบัติเจริญ เพลงประกอบละครสุรพลคนจริง

(1/4) > >>

สุธา:
ขอบคุณเจ้าของด้วยครับ

ชุดนี้ผมรวบรวมจากเพลงประกอบละครเท่าที่พอหาได้ เอาครึ่งแรกไปก่อนนะครับ ครึ่งหลังเดี๋ยวผมหาเจอเมื่อไหร่จะนำมาลงต่อครับ

1.16ปีแห่งความหลัง
2.น้ำตาจ่าโท
3.น้ำตาลาวเวียง
4.ยิ้มเห็นแก้ม
5.แจ่มเหลือเกิน
6.รักน้องบ่มีเงินแต่ง
7.หนาวจะตายอยู่แล้ว
8.พี่แก่แล้ว
9.พี่ยังไม่แก่หรอกน้อง
10.ลูกทุ่งกลองยาว
11.ลูกทุ่งเลือดสุพรรณ
12.ตา

กมล ขุนพรหม:
 :90-ขอเก็บไปฟังอีกชุดครับ ไม่ค่อยได้ฟังสุรชัยเสียนาน ขอบคุณมากๆครับ :52 :25

วิทวัส:
ขออนุรักษ์เพลงลูกทุ่งเก่าไว้ด้วยคนนะครับ

ปูน_ขอนแจ่น:
สุรพล คนจริงทำดนตรี เพราะครับ น่าจะมี สี่ชุด ขอบคุณ มากครับ

สุรชัย:
เพลงสุรพลนำมาทำดนตรีใหม่เพื่อใช้ประกอบ ละครดัง ชุดสุรพลคนจริง ด้วยเสียงของสุรชัย ขอเก็บฟังด้วยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version