กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอร์ปิโดบก ถล่มสถานีรถไฟหัวลำโพงเมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน 2529  (อ่าน 4255 ครั้ง)

น้องนางบ้านนา

• การศึกษาของไทยคือ-อะไรก็ได้ที่ง่ายๆ แล้วได้ปริญญา
  • ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 2617
  • Thank You
  • -Given: 2027
  • -Receive: 2617
ต้นทางภาพคุณAiKorn
เวป http://forum.thaidvd.net/

เมื่อวันที่ 8 พฤศจิกายน 2529 เวลาประมาณ 08.50 น.

ข่าวเพิ่มเติม http://portal.rotfaithai.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=660

โชคอยู่ที่การแสวงหา วาสนาอยู่ที่การกระทำ
จงโง่บางโอกาส จงฉลาดบางเวลา
-

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ลุงชัยนรา

• ความเปลี่ยนแปลง เป็นนิรันดร์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3715
  • Thank You
  • -Given: 3245
  • -Receive: 3715
  • ชีวิตนี้ยอมพลี เพื่อแผ่นดิน
....ช่วงนั้น ผมไปอบรม ที่ศูนย์ฝึก ขององค์การโทรศัพท์ ที่นนท์บุรี พอดี เลิกงานเสร็จ บึ่งรถ(แท๊กซี่) ไปมุงดูกับเขาด้วย เวลากลับไปนราฯ จะได้มีข้อมูลไปเม้าท์ ให้พรรคพวกฟัง......

พรหมนิมิต

• ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1400
  • Thank You
  • -Given: 3985
  • -Receive: 1400
เรื่องนี้ ผมพอทราบ สาเหตุน่าจะมาจาก ระบบเสียงในสถานี หัวลำโพง เรียกว่า ใช้ไม่ได้เลย การประชาสัมพันธ์ ให้ประชาชนภายในอาคารสถานีหลบหนีภัยก็ใช้ไม่ได้ ทั้งๆที่หัวดีเซลพ่วงกันมาสามหรือสี่หัว หลุดมาจากสถานีบางซื่อแล้ว ถ้าการการเตือนภัยดี จะไม่มีเหตุคนบาดเจ็บหรือตายเลย ระยะทางจาก สถานีบางซื่อ มา สถานีหัวลำโพง ไม่ใช่ใกล้ๆ แสดงถึงคุณภาพการปฎิบัติงาน แย่เอามากๆ

สมพร เกาะยอ

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3942
  • Thank You
  • -Given: 849
  • -Receive: 3942

จากเหตุการณ์นี้ มีเพลงปีะกอบด้วยนะ ลองโหลดไปฟังดู

โชค

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 1000
  • Thank You
  • -Given: 1046
  • -Receive: 1000
ความประมาทไม่ว่า ณ สถานที่ใด ล้วนทำให้เกิดอุบัตเหตุได้เสมอ .. อดีตคือสิ่งเตือนใจ .. จงอย่าประมาทครับท่าน ..แล้ว ชีวิตเขา..ชีวิตเรา ก็จะปลอดภัย .. ขอบคุณครับพี่ ..

ชญาดา

• กรรมการบ้านเพลงไทย
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 3031
  • Thank You
  • -Given: 2112
  • -Receive: 3031
เพลงประกอบเพลงไรหนอ   ฟังด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ

ชบาบาน

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 382
  • Thank You
  • -Given: 412
  • -Receive: 382
ภาพนี้หายากนานมาแล้ว ขอบคุณท่านผู้นำมาเอื้อเฟื้อขอรับ

สายัณห์

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 2296
  • Thank You
  • -Given: 1642
  • -Receive: 2296
ยังจำเหตุการณ์นี้ได้ แต่เพลงประกอบไม่เคยคิดว่าจะมี ขอบคุณพี่สมพรมากๆครับ เก่งจริงๆหามาได้