สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

ย้อนรอยหนังไทย-ดาวร้ายผู้น่ารัก

<< < (2/2)

ลือ:
มาถึงตรงนี้แล้ว....
    ผมต้องขออนุญาตคุณน้องนางบ้านนา จขกท-เจ้าของกระทู้
         ....ปรบมือให้กับคุณหนุ่มพรหมนิมิตรเซียนเพลง และเซียนหนังตัวจริงๆ

:90 :90 
                            เก่งมากๆครับ  :52

น้องนางบ้านนา:
ขอบคุณทุกท่านที่ยังให้ความสนใจครับ..........ข้อมูลดาวร้ายหนังไทยไม่ค่อยจะมีมากนัก.....
ทุกวันที่เห็น ออกหนังใหญ่อย่าง----สุริโยทัย---นเรศวร-----ที่จำได้ก็เห็น-อดีตยอดมวยเก่า-ไอ้หมัดค้อนทุบ-หัวไทร สิงห์เมืองนคร(สิทธิบุญเลิศ)...เจ้านี้ออกแสดงบ่อยเห็นก็จำได้เลย....แต่ชื่อการแสดงไม่รู้ใช้ชื่ออะไร.....หลายปีก่อนเห็นข่าวออกมาท่านได้ดิบได้ดีทำบ่อกุ้งของตัวเองที่บ้านเกิดและเป็นผู้มีชื่อเสียงในชุมชนครับ.....ส่วน-ปฐมชัย-ปัจจุบันไม่รู้ว่าเป็นอย่างไรมั่งน่าจะอายุ70กว่าแล้ว..เพราะตอนชกมวยถือว่าเป็นรุ่นพี่-ไอ้ตัง-อภิเดช ศิษย์หิรัญ.....

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version