สโมสรบ้านเพลงไทย > ห้องสันทนาการ

วิธีแก้อาการมึนสุดๆ เพราะกำลังจะเมาเหล้า

<< < (2/2)

ลุงชัยนรา:
ขายหยวก คือ อ้วกบน อึ คือ อ้วก ล่าง แต่...อย่าพร้อมกันนะ มันจะ...เนือย...(ขออภัยทุกท่านหากไม่สุภาพแจ้งลบได้ครับ)

เผ่าพงษ์ ปัตตานี:
ผมมีวิธีแก้เมาจนอ้วกง่ายๆ ครับ ครูลือ
  วันใดถ้ามีเหล้าเต็มขวด ให้ชวนเพื่อนๆ มาช่วยกินกันหลายๆ คน
      อย่าหยบกินคนเดียวเด็ดขาด พุงขึ้นครับ อิอิอิ (สูตรเด็ดห้ามบอกใคร)

ภิรมย์:
   ถ้าครูบอกซะตั้งแต่แรกว่าคือ.....ก็จบ เราๆ ท่านๆ คงไม่ต้องคาดเดาไปต่างๆ นาๆ  แล้วก็แปลกนะครับ เวลามีคำตอบที่คลุมเคลือ ทำไม๊ ทำไม ต้องคิดไปในทางนั้นทุกที...

ลือ:
 :39
     ....สม   ทำเป็นอมพะนำ 
       (ตบปากตัวเองซะเลย)

ใช่ครับ....
        น่าจะเขียนไปเลย ตามที่ น้องยุทธมันบอก...
   เพราะเป็นคำสั้นๆ ไทยๆ พยางค์เดียว ฟังปั๊บ เข้าใจปุ๊บ

คงเพราะผมขี้อาย ที่จะบอกคำนั้นตรงๆครับ...
           ( อ๊าว !!....เผลอบอกไปรึป่าวเนี่ย.. ) :49

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version