สโมสรบ้านเพลงไทย > เหะหะ-พาที

เรื่องของปู

(1/1)

thong thasae:
กรุ เมืองละโว้ จัดเป็นผู้เชี่ยวชาญเรื่องปู วันนี้เขาได้รับเชิญมาบรรยายให้นักเรียนเมืองลิงฟังเป็นกรณีพิเศษ

“พูดถึงเรื่องปูทั่ว ๆ ไป ผมว่านักเรียนส่วนใหญ่คงจะทราบแล้ว แต่วันนี้ผมจะขอกล่าวถึงปูที่พวกเธออาจจะไม่ค่อยคุ้นเคยนัก ตัวแรกขอแนะนำปูหมาจิ๊ จัดเป็นปูที่น่ารักน่าถนอม เจ้าของปูตัวนี้มักจะให้การดูแลเป็นอย่างดี มีปูชนิดหนึ่ง ที่นักเรียนชายใฝ่ฝันที่จะได้เห็นสักครั้งหนึ่งในชีวิต นั่นก็คือปูคิ๊ ซึ่งเป็นปูที่มีมากในเมืองไทย แต่มักจะหลบ ๆ ซ่อน ๆ อยู่ ถ้าอยากเห็นต้องใช้ความพยายามมาก ผิดกับปูโขก ซึ่งมักจะเสนอหน้ามาให้เห็นเป็นระยะ ๆ โดยเฉพาะกับนักเรียนสาว สำหรับปูที่จัดว่ารู้คุณพ่อแม่มากคือปูกตัญญิ ปูพวกนี้มักจะหาเงินมาให้พ่อแม่สร้างบ้านหลังใหญ่เสมอ  ส่วนปูที่ไม่มีใครอยากเห็นก็คงไม่พ้น ปูไม่น่าดิ๊ กับปูไม่น่าโดก ทั้งสองประเภทนี้ species เดียวกัน มักจะไม่ได้รับความสนใจนัก แต่ปูที่เป็นสุดยอดปรารถนาของนักเรียนชาย แน่นอนว่าต้องเป็นปูคี่ ก่อนจบการบรรยายวันนี้ ผมมีปูพิเศษมามอบให้ คือปูโกก ไม่ใช่ปูกิ๊ ถ้าใครอยากได้ปูโกก ให้ยกมือขึ้น คนที่ยกมือขึ้นเป็นคนแรกจะได้ปูกะกี้ทันที ขอบคุณครับ”    

ลุงนนท์:
5555 เพิ่งรู้จักปูสายพันธุ์ใหม่ๆ วันนี้เอง  :58  นี่ถ้ามีรูปประกอบการบรรยายด้วยละก็ เยี่ยมเลยครับ  :34

ลือ:
1. โห.....
       ขี่ม้า 3ศอก ถือหอก 3สี ไปฟ้องคุณกรุดีกว่าครับ......
                      555555555.... :49

2.  "คุณกรุ ค้าบบ...
          พี่ธงค้าบ...พี่ธงเค้า....******* :08 :08 (ใส่ไฟครับ) "

3. ( พี่ธงบอก.... วอนโดน sky kick  :60 )

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version