กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
การค้นหาขั้นสูง  

ข่าว:

ผู้เขียน หัวข้อ: ไข่ดองน้ำส้มสายชู  (อ่าน 6933 ครั้ง)

ลุงสุขใจปากช่อง

• อย่าท้อใจในการทำดี พลิกวิถีชีวีไปสู่การเป็นยอดคน
  • ชาวบ้านเพลงไทยอาวุโส
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 646
  • Thank You
  • -Given: 1994
  • -Receive: 646
ไข่ดองน้ำส้มสายชู
« เมื่อ: มกราคม 27, 2020, 03:55:30 PM »
ไปงานขาวดำที่สุรินทร์เพิ่งกลับมาครับ ไปพบเลขาฯสส.ท่านหนึ่งท่านเล่าประสบการณ์ทานไข่ดองน้ำส้มสายชูให้ฟังว่า เมื่อ 20 ปีมาแล้วคุณพ่อท่านจะต้องไปทำบายพาสครับ แต่ก็มีคนมาแนะนำให้ทานไข่ดองน้ำส้มสายชูดู ก็ปรากฎว่าไม่ต้องทำบายพาสครับ แล้วตัวท่านเลขาสสฯท่านนี้ก็เล่าประสบการณ์ของตัวเองให้ฟังว่าท่านก็มีไขมันคอเลสเตอรอลสูงมากก็ลองใช้ดูบ้าง สามอาทิตย์หรือเดือนกว่าๆเนี่ยครับ คอเลสเตอรอลก็ลดลงเป็นปกติครับ จากนั้นคนก็นำไปเผยแพร่ และมีคนต่อต้าน เตือนว่าโน่นนี่นั่นมากมาย
ท่านเล่าให้ฟังว่าสูตรดั้งเดิมนั้นมีมาตั้งแต่สมัยฮ่องเต้แล้ว เอาละครับยังไงจะชัวร์หรือมั่วร์ ผมก็จะลองดูละครับ เสร็จแล้วจะมาเล่าให้ฟังผลลัพท์นะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2020, 02:37:28 PM โดย ลุงสุขใจปากช่อง »
คิดจะทำดี ก็ต้องหาวิธีสู้ต่อไป

** กระทู้แรกที่ควรอ่านเมื่ออยู่บ้านเพลงไทย **

ดำ จันทบุรี

• ชาวบ้านกิตติมศักดิ์
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 1217
  • Thank You
  • -Given: 1084
  • -Receive: 1217
Re: ไข่ดองน้ำส้มสายชู
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 05, 2020, 12:13:30 PM »
 :z7:
ผลเป็นอย่างไรครับ
เปรี้ยว มากไหม
จะได้ลองบ้าง
 :yenta4-emoticon-0043:

ลุงสุขใจปากช่อง

• อย่าท้อใจในการทำดี พลิกวิถีชีวีไปสู่การเป็นยอดคน
  • คะแนนอนุรักษ์เพลง 646
  • Thank You
  • -Given: 1994
  • -Receive: 646
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2020, 05:35:12 AM »
ทำไปได้แค่ครั้งเดียว ใช้ทุกวันจนหมดครับ สูตรของเขาต้องใช้น้ำส้มสายชูห้องอาหารจันทร์เพ็ญ หายาก เกรงใจคนไปหามาให้ครับ เลยว่าจะลองเอาน้ำส้มสายชูยี่ห้ออื่นดูครับ แรกๆก็ไม่ชินครับแต่ไม่ยากเกินครับ

คิดจะทำดี ก็ต้องหาวิธีสู้ต่อไป

palawast

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 3
  • Thank You
  • -Given: 0
  • -Receive: 3
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2023, 09:40:36 AM »
น่าสนใจครับ   :tab_on:

ฅนบ้านไร่

• คะแนนอนุรักษ์เพลง 32
  • Thank You
  • -Given: 106
  • -Receive: 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2023, 10:13:43 AM »
เปอร์เซ็นน้ำส้มสายชูเท่าไหร่ครับ...ดองกี่วัน