สโมสรบ้านเพลงไทย > เหะหะ-พาที

ความดีของผม

(1/1)

ภิรมย์:
          ที่ห้องพักครู        ครูเรียกเด็กนักเรียนคนหนึ่งมาอบรมครู      "นี่เธอ สอบตกอีกแล้วนะ"   "ครับ"ครู      "เวลาเรียนก็ไม่ตั้งใจ การบ้านก็ไม่ทำ"  "ครับ"ครู      "คะแนนก็ไม่ดี รู้มั๊ยเธอได้ที่โหล่อีกแล้วนะ"  "ทราบครับครู"ครู      "ครู อ่อนใจกับเธอจริงๆ จะทำยังไงกับเธอดี"        นักเรียนก้มหน้ารับฟังครูอย่างสงบครู      "พ่อแม่เธอคงเสียใจมาก ที่เธอเป็นนักเรียนที่แย่ที่สุดในชั้น"นักเรียน  "ที่ครูพูดก็ถูกครับ ผมทำให้พ่อแม่เสียใจ"  ยอมรับความจริงนักเรียน  "แต่ผมก็ทำให้พ่อแม่เพื่อนๆดีใจ ไม่นับเป็นความดีบ้างเลยหรือครับ"

ลือ:
1.  นั่นจิ.....
         5555

2.ที่จริงพอครูว่า มาถึงตรงนี้....

ครู      "นี่เธอ สอบตกอีกแล้วนะ"   "ครับ"

ครู      "เวลาเรียนก็ไม่ตั้งใจ การบ้านก็ไม่ทำ"  "ครับ"

ครู      "คะแนนก็ไม่ดี รู้มั๊ยเธอได้ที่โหล่อีกแล้วนะ"  "ทราบครับครู"

ครู      "ครู อ่อนใจกับเธอจริงๆ จะทำยังไงกับเธอดี"

นักเรียนก้มหน้ารับฟังครูอย่างสงบ

ครู      "พ่อแม่เธอคงเสียใจมาก ที่เธอเป็นนักเรียนที่แย่ที่สุดในชั้น"

น่าจะต่อว่าครู สวนกลับไปมั่ง นิคับ...

"ครูครับ...
     ผมถามจริงๆเหอะ...
          เรื่องทั้งหมด ที่ครูว่ามาเนี่ยะ...
       ครูนึกว่า ผมแกล้งทำ เหรอครับ ?"

ชญาดา:
 :49 :58 นั่นน่ะซี.............

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version