สโมสรบ้านเพลงไทย > เหะหะ-พาที

ผมรู้ความจริงหมดแล้ว

(1/1)

ภิรมย์:
        เด็กนักเรียนชายสองคนคุยกันคนแรก   "กูรู้วิธีหาเงินแบบง่ายๆ ได้ผลร้อยเปอร์เซ็นต์"คนที่สอง  "จริงอ่ะ ทำไงว่ะ"คนแรก   "เย็นนี้มึงกลับบ้านเจอพ่อ มึงพูดเลย"       "พ่อครับผมรู้ความจริงหมดแล้วครับ พ่อมึงต้องรีบควักเงินให้ทันที"        เย็นนั้นกลับถึงบ้านเจอพ่อ พูดอย่างเพื่อนสอนไว้ ได้ผล พ่อ      "อย่าบอกแม่นะ นี่..เอาตังค์ไปกินหนม" ลูกดีใจได้ผล ลองไปหาแม่บ้างแม่      "จริงรึลูก อย่าให้พ่อรู้เชียวนะ" แม่ควักเงินให้อีก        ลูกดีใจวิธีเพื่อน ได้ผลเกินคาด คิดในใจ ใช้วิธีนี้หาเงินอีกดีกว่า        จังหวะนั้นไปรษณีย์มาส่งจดหมายที่บ้าน ออกไปรับพร้อมกับ        "ลุงครับผมรู้ความจริงหมดแล้วครับ" ลุ้นในใจจะได้ผลรึเปล่าไปรษณีย์  "จริงรึ" น้ำเสียงดีใจ น้ำตาเริ่มคลอ        "โธ่.ลูกพ่อ พ่อรอเวลานี้มานาน มาให้พ่อกอดให้สมใจสักทีเถอะ" :09 :09 :09

ลือ:
555555555    :52
       ช่างสลับ...
             ซับซ้อน...
      และซ่อนเงื่อน อะไรเช่นนี้.....เจ๋งครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

Go to full version